Dua (Dua) - Chombo cha Kuuliza unachotaka... | IqraSense.com
Pata Vitabu na Kurani Mpya za Kiislamu kutoka duka la vitabu mtandaoni katika HilalPlaza.com →Vitabu na Kurani Mpya za Kiislamu katika HilalPlaza.com →

Dua kwa Mwenyezi Mungu (Dua) - Chombo cha Kumuuliza Mwenyezi Mungu Unachotaka

Dua kwa Mwenyezi Mungu Dua) ​​- Chombo cha Kumwomba Mwenyezi Mungu Unachotaka
dua na dua kwa Mwenyezi Mungu

Majaribu , dhiki, na changamoto ni sehemu ya maisha ya kila mtu. Hata hivyo, ili kukabiliana na hilo, Mwenyezi Mungu ametupa kifaa chenye nguvu sana - na hicho ni kifaa cha dua au kumwomba Mwenyezi Mungu msaada na rehema zake tunapozihitaji. Na tunazihitaji wakati wote.

Hata hivyo, ili kuelewa majaribu na dhiki tunazokabiliana nazo katika maisha yetu ya kila siku, tunahitaji pia kuelewa mada ya " Dhambi " na jinsi dhambi zetu zinavyoweza kuhusishwa na majaribu na dhiki zetu.

Quran Uislamu Allah Dua


Quran Uislamu Allah

Quran Uislamu Allah Dua



Dua kwa Mwenyezi Mungu msamaha

Kadiri tunavyoelewa vyema asili mbaya ya dhambi zetu , na kiwango tunachozikusanya, pamoja na athari zake zisizofaa katika maisha yetu ya kila siku na akhera, ndivyo inavyoweza kutusukuma mbali na kutenda dhambi kwa ujumla na ndivyo itakavyotusukuma zaidi kutafuta msamaha wa dhambi zetu - kupitia kufanya Dua sahihi kwetu na kwa wengine.

Ibn Qayyim alitoa moja ya maelezo mazuri ya dhambi na athari za dhambi katika maisha haya na baada ya hapo. Hapa kuna muhtasari mfupi sana wa kile alichokikusanya kuhusu jinsi dhambi zetu zinavyoathiri maisha yetu. [islam-qa.com]

  • Dhambi humnyima mtu riziki (rizq) katika maisha haya. Katika Musnad Ahmad imepokewa kwamba Thawbaan amesema: “Mtume wa Mwenyezi Mungu (SAWS) wakasema: ‘Mwanadamu amenyimwa riziki kwa sababu ya madhambi anayoyafanya.’” (Imepokewa na Ibn Maajah, 4022, iliyotajwa kuwa ni Hasan na al-Albaaniy katika Swahiyh Ibn Maajah).
  • Mtu mwenye dhambi hupata hisia ya kutengwa (kutojali) na Mola wake, na baina yake na watu wengine. Mmoja wa Salaf alisema kwamba aliweza kuona athari za kutomtii Mwenyezi Mungu (katika baadhi ya vipengele vya maisha yake ya kila siku).
    • Mtu anayetenda dhambi huona mambo yanakuwa magumu kwake. Katika jambo lolote analoligeukia, anaona njia imefungwa au anaona ni ngumu. Kwa hali hiyo hiyo, kwa mwenye kumcha Mwenyezi Mungu mambo yanamrahisishia.
    • ́Abd-Allaah bin ́Abbaas amesema: “Amali njema huufanya uso kuwa mwepesi, na kuupa mwanga moyo, na kuleta riziki ya kutosha, nguvu za kimwili na upendo katika mioyo ya watu. Matendo mabaya huufanya uso kuwa giza, na kuwapa giza moyo, na kuleta udhaifu wa kimwili, ukosefu wa riziki na chuki katika mioyo ya watu.”
    • Dhambi huzaa dhambi mpaka ikamtawala mtu na hawezi kuikwepa. Dhambi hudhoofisha utashi wa mtu. Hatua kwa hatua huimarisha nia yake ya kujitolea dhambi na kudhoofisha nia yake ya kutubu mpaka kusiwe na nia ya kutubu moyoni mwake hata kidogo… hivyo anatafuta msamaha na inadhihirisha toba, lakini ni maneno tu midomoni, kama toba ya waongo, ambao nyoyo zao bado zimedhamiria kutenda dhambi na kudumu humo. Hii ni moja ya magonjwa makubwa ambayo yanaweza kusababisha uharibifu. Anakuwa amekata tamaa na haoni tena dhambi kuwa ni chukizo, hivyo inakuwa ni tabia yake, na wala hasumbuki iwapo watu watamwona anafanya dhambi hiyo au kumzungumzia.

Kwa hivyo, tunaweza kuona kwa urahisi kwamba kwa kujihusisha na dhambi, hatufanyi tu matarajio ya maisha yetu ya baada ya kifo (sehemu muhimu ya imani ya Kiislamu ) kuwa ya giza bali dhambi zinaweza kuchangia kwa kiasi kikubwa na kikamilifu katika ugumu wa maisha yetu ya kila siku. Mwenyezi Mungu anasema katika Quran:

“Lolote jema linalokufikieni linatoka kwa Mwenyezi Mungu, lakini lililokusibuni shari linatoka kwenu…” (Sura Nisaa 4:79).

Iwe tunakumbana na changamoto katika kupata riziki, katika mambo yetu ya kifamilia, au mambo mengine ya maisha, mzigo wa dhambi hutuzuia sana kutafuta baraka za Mwenyezi Mungu na kuwa na uwezo wa kuishi maisha mazuri katika dunia hii na akhera.

Kuhusu kufanya Dua na uwezo mkubwa uliopo wa kutusaidia kuomba msamaha na mambo mengine, yafuatayo yanatoa maelezo mafupi.

Yafuatayo ni baadhi ya maneno ya nabii kuhusu kuomba dua kwa Mwenyezi Mungu.

Dua ya rehema kutoka kwa Mwenyezi Mungu
  • Mtume (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: “Dua ya yeyote miongoni mwenu itajibiwa maadamu hataki kuiharakisha, wala hasemi, ‘nimeomba’ lakini sikuwa nayo. jibu.’” (Imepokewa na al-Bukhaariy, 5865; Muslim, 2735, kutoka katika Hadiyth ya Abu Hurayrah).
  • Katika Hadiyth iliyopokelewa na al-Tirmidhiy kutoka kwa Abu Hurayrah, ambaye amesema: “Mtume wa Allah (s.a.w.w.)amani na baraka Mwenyezi Mungu ziwe juu yake) akasema: Hakuna mtu anayemuomba Mwenyezi Mungu na kumuomba, na hapokei majibu. Ama itaharakishwa kwa ajili yake duniani, au itawekwa akiba kwa ajili yake huko Akhera, maadamu haombi jambo la dhambi, au kukata uhusiano wa jamaa, au kutafuta jibu la haraka.' Wakasema: Ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu, nini maana ya kutaka jibu la haraka? Akasema: “Nilimwomba Mola wangu Mlezi naye hakunijibu.” (Al-Tirmidhiy, 3859; imetajwa kuwa ni Swahiyh na al-Albaaniy katika Swahiyh al-Tirmidhiy, 852).
dua Allah
  • Baadhi ya watu hufuata mazoea ambayo hayajaidhinishwa na Quran au Hadith kama vile kurudia baadhi ya majina ya Mwenyezi Mungu mara chache. Wanavyuoni kadhaa wamesema kwamba “Maneno yaliyotajwa katika swali hilo ni tungo ambazo zimesimuliwa ndani ya Qur’an na Sunnah, lakini kusema kwamba lazima zirudiwe mara [nyingi sana] ni jambo la uzushi ambalo halipaswi kufuatwa. Bali yatupasa kuzitaja wakati wa dua zetu na tumuite Mwenyezi Mungu kwa majina yake yote mazuri, bila ya kutaja baadhi ya majina au kusema kwamba yanapaswa kusomwa idadi fulani ya nyakati au nyakati fulani, tukijifanya sisi wenyewe. Inatupasa tushikamane na yale yaliyosimuliwa katika sharee'ah kuhusu nyakati fulani, mahali au hali fulani zinazohusiana na dua fulani; kama maelezo kama hayo hayakusimuliwa katika Shari'ah basi tusijitengeneze wenyewe kwa sababu huko ni kuingilia haki za Utume.
dua kwa mafanikio Mwenyezi Mungu
  • Katika Hadiyth inasema: “Huenda mmoja wenu akajibiwa maadamu hana haraka na akasema, ‘Nimesema dua’ lakini sikupata jibu.” Imepokewa na al-Bukhaariy, 6340; Mwislamu, 2735.
  • Katika Saheeh Muslim (2736) inasema: “(Dua) ya mtu inaweza kujibiwa maadamu haihusishi dhambi au kukata uhusiano wa jamaa au haraka. Ikasemwa: “Ewe Mtume wa Mwenyezi Mungu, kuharakisha kuna maana gani? Akasema: “Anaposema, ‘nilifanya dua’ na nikaomba dua’ lakini sikuona jibu lolote,’ hivyo hukata tamaa na kuacha kufanya dua’.
  • Dua hiyo isihusishe dhambi au kukata uhusiano wa jamaa, kama ilivyoelezwa katika Hadiyth iliyonukuliwa hapo juu: “Dua ya mtu inaweza kujibiwa maadamu haihusishi dhambi au kukata uhusiano wa jamaa…”
  • Kwa mujibu wa Hadiyth ya Abu Hurayrah: “Muombeni Mwenyezi Mungu pale mnapokuwa na yakini ya kujibu. Imepokewa na al-Tirmidhiy; Imetajwa kuwa ni Hasan na al-Albaaniy katika Swahiyh al-Jaami', 245.
  • Mtume (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: “Jueni kwamba Mwenyezi Mungu hajibu dua kutoka katika moyo ulioghafilika.” Imepokewa na al-Tirmidhiy, 3479; Imetajwa kuwa ni Hasan na al-Albaaniy katika Swahiyh al-Jaami', 245.
  • Katika Hadiyth inasema: [Mtume (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) amemtaja mtu ambaye anasafiri safari ndefu na amechafuka na kufunikwa na udongo, na ananyoosha mikono yake mbinguni akisema:Ewe Mola Mlezi, wakati chakula chake ni haramu, kinywaji chake ni haramu, nguo zake ni haramu. Analishwa na haramu, basi vipi atapewa majibu?


Hizi hapa ni baadhi ya Dua kwa Mwenyezi Mungu. Tazama Du'as zaidi katika Dua Sehemu. Ili kuona kitabu kinachouzwa zaidi kwenye Amazon, angalia kitabu "Du'a kwa Mafanikio". (Bonyeza kuona)

Dua kwa Afya na Rizq

dua kwa Mwenyezi Mungu

Dua ya kufaidika na Quran

Dua kwa Mwenyezi Mungu

Dua ya Maisha na Kifo

Dua kwa Mwenyezi Mungu muombe Mwenyezi Mungu

- Mwisho

145 maoni… ongeza moja
  • Mansoura Saeed Belayneh Link Jibu

    Katika nyakati zetu, tunapata sababu nyingi kwa nini watu wanafanya hivyo
    si kufanya Dua; tunasahau, hatujui jinsi gani, au hatufikirii tu
    itajibiwa. Cha msingi kwa hili ni upotevu wa
    kumtegemea na kumtegemea Mwenyezi Mungu. Kama Waislamu wapo
    kitu kibaya sana tunapoamini kuwa Dua zetu hazitajibiwa.
    Hatumrudii Mwenyezi Mungu nyakati zetu za shida na badala yake tunaweka yetu
    uaminifu, utegemezi na matumaini juu ya mambo ya kidunia ambayo tunafikiri mapenzi
    tusaidie.

  • Kweli kabisa anachoandika ndugu yetu kwenye kalamu hapo juu ni kweli. Ni kweli 100% kwamba ndugu zetu wengi wa Kiislamu wanasahau kuhusu watu wawili, kila mtu anamwambia mtu mwingine amfanyie dua, na inakuwa mtindo. Lakini kwa kweli sisi wenyewe hatufanyi hivi.

    Allah amuongoze kila muislamu. Ameen.

    • Ningependa tu kusema..tunasahau kwamba kama muumba wetu Mwenyezi Mungu anapenda khalikat zake zote…kwa ajili ya Mungu…dua si zaidi ya upole, usafi wa moyo, si kwa kuhesabu kuomba kile tunachohitaji na pia kile tunachotaka. Nilisoma dua, dua nyingi, lakini nilisoma quran hata zaidi. Quran ni hakeem, Allah ni mwenye hekima, na ametupa maneno yake ndani ya quran ili tuyafuate. Usidharau nguvu ya neno la Mungu. Pia, sadaqa ni muhimu sana. Inaweza kufanya miujiza, ikiwa unaifanya bila kuhesabu. Kuwa msafi wa mawazo maovu, na unaposoma quran mara kwa mara hutamiliki fikra mbaya. Mungu ni mwema. Watu ni waovu, ndio maana Mwenyezi Mungu akatuambia tushike hukumu yake, kwa sababu yeye anajua ni kwa manufaa yetu.
      Assalamu Aleikum

  • Baba Isah Link Jibu

    Dua ni ufunguo wa kila kitu maishani; muhimu kwa mahitaji yote ya mwanadamu - iwe katika dunia hii au akhera. Hata hivyo, tukiwa binadamu jinsi tulivyo, daima tunakuwa na haraka kila tunapoomba dua kwa Allah (SWT) na kutarajia jibu la haraka. Jambo muhimu zaidi kukumbuka ni kwamba mara dua inapofanywa kwa umakini kwa nia njema, uwe na uhakika kwamba SWT itaijibu. Unaweza usione matokeo ya haraka au kupata ulichoomba lakini hakika utajibiwa. Kama binadamu unaweza usijue kama unachoomba kutoka kwa Allah (SWT) ni bora kwako wakati wa haja yako au la. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu anajua yaliyo bora kwako WAKATI WOTE na anaweza kuamua kukupa kitu kingine badala ya ulichoomba. Na ajibu dua zetu na atunufaishe sisi, familia zetu, dini yetu na umma wote wa Kiislamu duniani na akhera. Ameen.

  • Faldelah TOffar Link Jibu

    Nakubaliana na Mansoura Belayneh kwamba wengi wetu hatumgeukii Mwenyezi Mungu mara nyingi vya kutosha, Tunapaswa kurejea kwa Mwenyezi Mungu sio tu wakati wa shida bali hata nyakati zinapokuwa nzuri. Katika nyakati nzuri ni LAZIMA tumshukuru Mwenyezi Mungu kwa rehema zisizohesabika tulizo nazo katika maisha yetu. Kwa kutengeneza Duah huja Sabr na Sabr zaidi, Sisi
    tumekuwa watu wa kutaka kujiridhisha papo hapo, tumezoea kubonyeza vitufe na kupata tunachotaka SASA. Dua haifanyi kazi kwa njia hiyo kama tunavyojua sote - zana ya siri hapa ni sabr…..

  • SEIDU WEMA Link Jibu

    Ninaamini mateso na majanga ya asili yanatuathiri vibaya sana kiasi kwamba tunachukulia maombi yetu hayakubaliki kwa Mwenyezi Mungu. Waislamu wanadhalilishwa, wanatukanwa, wananyanyaswa hata kuuawa na hakuna anayejali. Tusafishe njia zetu ili Mwenyezi Mungu atatusikiliza na kujibu maombi yetu.

  • Uvumilivu ni muhimu unapofanya dua yako. Anachoomba mtu kutoka kwa Mwenyezi Mungu kinajulikana zaidi kwa Mwenyezi Mungu kwa manufaa au madhara kwa mtu binafsi kumuomba Mwenyezi Mungu. Hivyo basi, Mwenyezi Mungu Anaweza Kukawia au Kukanusha ombi lako ikiwa halitakunufaisha. Hivyo basi, tunapaswa kumuomba Mwenyezi Mungu kila mara kwa ajili ya chaguo bora zaidi Kwa Maoni ya Mwenyezi Mungu na kusubiri.

    Kuhusu idadi ya mara ambazo mtu anaomba radhi kwa Mwenyezi Mungu, hakuna mtu anayesema kwamba Mwenyezi Mungu HASIKII mara moja (kwa hakika ANAJUA UNALICHOkusudia kuuliza), lakini lazima umuulize YEYE PEKEE na muhimu zaidi, mara kwa mara (ingawa kwa uvumilivu) kuonyesha utegemezi wako. juu ya Mwenyezi Mungu. Kufanana kwake ni idadi ya rakaa unazozifanya nyakati za usiku ukiomba radhi za Mwenyezi Mungu. Mtu anayefanya rakaa nyingi usiku ni dhahiri ni mwenye kuswali zaidi kuliko yule ambaye anaswali mara tano tu za faradhi.
    Ndugu yangu, tuwe na maombi zaidi kuliko kutazama video usiku kucha.

  • umm 'imraan Link Jibu

    hakika dua ni nyenzo ya muumini, zaidi hasa katika zama hizi za mitihani na dhiki, Allah swt alituambia tumkumbuke katika zama zetu za raha na atatukumbuka katika wakati wetu wa shida, hivyo dua zetu zisitendewe tu. wakati tunapopatwa na matatizo, Mwenyezi Mungu atufanyie wepesi. "Mwenye kumtegemea Mwenyezi Mungu basi humtosheleza"

  • Muhammad Nazir Link Jibu

    Asalamoualikum

    Ningependa tu kuongeza pointi 2:

    1) Dua pia ni aina ya ibadah (ibada)

    2) Katika hali fulani hatuwezi kutegemea dua zetu pia inatubidi kuweka juhudi ili kufikia lengo letu kwa mfano ikiwa mwanafunzi anasoma kwa ajili ya mtihani na mwanafunzi anafanya dua kila siku “Ewe Mwenyezi Mungu nisaidie nifikie daraja la kwanza. ” mwanafunzi hatafanikisha hili ikiwa hatajitayarisha kwa mtihani au kuweka juhudi zinazohitajika ili kufaulu darasa la 1. Vyote viwili vinakwenda sambamba inabidi uweke juhudi na kuomba msaada kwa Mwenyezi Mungu kwani ushindi unatoka kwa Mwenyezi Mungu pekee.

    Wasalmoualikum

  • Kadijatou Link Jibu

    Asalamu alaikum kaka na dada. Nataka kukubaliana na ujumbe hapo juu. Tunapotumia haram na kuvaa haramu, vipi Allah swt) atasikia dua zetu. kama Waislamu tunapaswa kuongoza kwa mfano - kuishi shari'a. Tunapaswa kukumbuka kuwa Mwenyezi Mungu (swt) hakutuumba bure. Kusudi letu maishani ni kumwabudu. Tunapofanya dhambi na kusahau jinsi ya kufanya dua, basi tunakabiliana na mitihani na dhiki.

  • Nasreen Link Jibu

    Chapisho zuri!!! Jazakumullah Khair.

  • Fatimah Link Jibu

    Niko katika Uislamu sasa kwa karibu miaka 4. Nimekuja kwa sababu naujua Uislamu tangu zamani. Ninarudi kwa sababu inaniletea amani na utulivu na ninahisi ni nzuri kwa roho na akili yangu. Nina mengi ya kujifunza najua kuhusu maombi yetu na kufanya dua. Ndio nyakati hizi kuna mambo mengi yanatujia na mengine magumu sana. Nimeona hii kwa miaka mingi. Ninamtegemea Mwenyezi Mungu kunitoa gizani hadi kwenye nuru katika nyakati hizi. Hata sasa ninapitia wakati mgumu katika kazi yangu na msimamizi wangu ambaye amedhamiria kufanya maisha yangu kuwa magumu na kuniweka chini. Ninaomba msaada wa Mwenyezi Mungu na ninajua wakati mwingine ninakuwa na wasiwasi kwa sababu ya yote yanayotokea karibu nami. Lakini najua Mwenyezi Mungu anajua yote, ananisaidia kulea wanangu 2 peke yangu ili wawe vijana. Mimi admint wakati mwingine mimi kuwa na hofu ya maovu karibu yangu na mimi si uhakika wakati mwingine jinsi ya kuwa na nguvu. Najua tunapaswa kumcha Mwenyezi Mungu tu, lakini najua wakati mwingine mimi huwa dhaifu kwa hofu yangu. Nitaomba msaada wa ndugu zangu katika hili pia na namuomba Mwenyezi Mungu anihafishe kutoka mahali ninapofanyia kazi na kunipeleka mahali pa amani na utulivu.

    Salaam kwa wote,
    fatimah

    • Farheen Link Jibu

      Salaam..

      Ni vizuri kuona watu kama wewe..

      Karibu katika UISLAMU..

      Ninapokatishwa tamaa au kukasirika..kitu kinachonisaidia ni kujua rehema za Allah..fikiri kwamba tusipomtii au kwenda mbali na Mwenyezi Mungu huwa anakasirika kiasi gani?

      Lakini Mwenyezi Mungu ni Mkubwa, Mkuu!

      Yeye kamwe hayuko mbali nasi..

      Vivyo hivyo..sisi pia tusiruhusu hasira zetu zije mbele ya matendo yetu..

      Tulia mahali popote.. hakika Mwenyezi Mungu ataifanya mahali pa amani siku moja..

      Kwani kwa Mwenyezi Mungu hakuna lisilowezekana!!

  • Asalamu alaikum Kwanza napenda kumshukuru dada huyo kwa kutoa maoni yake kuhusu umuhimu wa kufanya Dua na jinsi zinavyomsaidia katika hali zake za maisha ya kila siku. Sote tunahangaika nao kila siku na sifa zote njema ni za Mwenyezi Mungu anatujalia kurudisha mawazo yarudi kwake na kufanya Dua.Tunapokabiliwa na mapambano wakati mwingine pamoja na mafanikio ni lazima tufanye Dua.Matatizo tunapokumbana na wenzi wetu katika ndoa na talaka ni lazima tufanye Dua.Ninapohisi kuwa hakuna kitu kinachoenda sawa nafanya Dua na mimi. muombe Mwenyezi Mungu anisaidie katika kufanya maamuzi yangu ya kila siku. Maana Mwenyezi Mungu ndiye mpangaji wa Mipango.

  • Zaheer Link Jibu

    Nakubaliana na kuomba dua kwa Allah na hakika yeye hutusaidia wakati wa mahitaji yetu na ni yeye pekee awezaye kutusaidia, lakini katika majibu yote hakuna aliyetaja kuhusu kumuomba mchamungu fulani afanye dua kwa niaba yake nimesoma idadi kubwa ya maeneo ambayo watu wema hukubaliwa kwa haraka zaidi, ikiwa mtu anaweza kutoa maoni juu yake hilo pia litasaidia.

  • mastura Link Jibu

    Salaam wote,

    Niliweka maelezo yangu kwa Dada Fatimah. Nakupongeza kwa kurejea Uislamu, sisi sote ni watu waliorejea si waongofu. Tumezaliwa Waislamu, lakini wazazi wetu wanatutengeneza. Kuwa na moyo na imani kwa Allah swt, Atakuongoza daima. Nilikuwa na matatizo na kazi yangu hapo awali hadi sikuweza kupumua, na niliogopa kuja kazini asubuhi. Hadi nilipofika wakati nilipoweka sahihi yangu kwenye barua yangu ya kujiuzulu, nilisema Bismillah…na moyoni niliweka imani ya 200% kwamba Mwenyezi Mungu atanijali. Sikuwa na kazi nyingine yoyote ya kwenda kwa wakati huo. Na baada ya saini hiyo, nilijisikia huru. Na wiki iliyofuata, Mwenyezi Mungu alimtuma mkurugenzi wa kampuni kutembelea mahali pangu pa kazi (nilikuwa bado natoa notisi yangu ya kujiuzulu wakati huo), akauliza juu yangu, na kwa kufupisha hadithi ndefu, aliniweka katika idara nyingine ya kampuni! Kwa maneno mengine, niliajiriwa tena na kuwekwa mahali pazuri pa kazi. Mungu mkubwa ! Kwa hivyo Dada Fatimah, kuwa na imani kamili kwa Mwenyezi Mungu, kiasi kwamba huna wasiwasi na chochote, kwani kila kitu kitasimamiwa na Yeye. Atakuongoza kwenye njia iliyo sawa. Unahitaji tu kuuliza.

    Wassalam.

  • Mansoura Saeed Belayneh Link Jibu

    Salaam wote,

    Dua inaweza kubadilisha maisha yetu, mtazamo wetu, na hatima yetu. Ni silaha yenye nguvu zaidi ya muumini.

    Tunapaswa kufanya dua wakati wote, sio tu wakati wa dhiki. Mtume Muhammad (Swalla Allaahu 'alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: "Yeyote anayetaka Mwenyezi Mungu ajibu dua zake katika hali mbaya na ngumu, basi aombe dua nyingi katika siku za raha na starehe." Pia akasema: "Mtu ambaye haombi kwa Mwenyezi Mungu, Mwenyezi Mungu humkasirikia."

    Sote tunapaswa kusimama na mbele ya Mwenyezi Mungu na kuomba msaada wake, ambaye peke yake anaweza kusaidia.

    Zungumza na Mwenyezi Mungu, katika nyakati, za haja na wakati wa furaha. Muulize na kumshukuru. Uliza kutoka moyoni mwako. Na usipopata ulichokuwa ukitaka, jua kwamba Yeye anakupa kilicho bora zaidi, ikiwa si katika dunia hii, basi katika Akhirah. Palipo na du'a kuna matumaini. Amini hili.

    Mwenyezi Mungu Mtukufu anasema katika Qur'an:
    “Waja wangu watakapokuuliza kuhusu mimi, (waambie) hakika mimi niko karibu nao. Mimi husikiliza maombi ya kila mwombaji anaponiomba.” [2:186]

    Mwenyezi Mungu atubariki sote na atuongoze kwenye njia iliyo sawa.

  • eza Link Jibu

    Assalamo Alaikom, Allahu Akbar!

    Kuomba Dua ni kwa kunyenyekea matakwa ya Mwenyezi Mungu (swa), na kumwamini yeye (tu) kwamba anaweza kutupatia mahitaji yetu na kutusaidia, katika mioyo yetu lazima tuamini “Faidah azamto fatawaqallu Allalahi inallaha yuheebon mutawaquillin”, kisha tuondoke. kila kitu kwa Mungu kwa uvumilivu na ustahimilivu. Waislamu watajaribiwa uvumilivu wao na ustahimilivu wao, basi muonyeshe Mwenyezi Mungu kuwa unayo.
    Ikiwa hatuhisi kuwa maombi/dua'h zetu hazikujibiwa kama tulivyokadiria, ni kwa sababu hatuna subira kwa kuondoa uaminifu wetu hivi karibuni. Ikiwa haijajibiwa kwa kifupi au kama inavyotarajiwa, mtu huyo anauliza wengi kwa nini? kwanini mimi? kwanini yeye? kwanini isiwe hivyo?, nk. Hiyo ni ishara ya kuondoa imani yetu kwa Mungu hivi karibuni. Huko ni kuamuru au kumwamuru Mungu nini cha kufanya. Inabidi umtegemee Mungu ukitaka kujibiwa na kusubiri majibu atakavyo Allah.

  • usman tayyabi Link Jibu

    Assalmu alaikum

    Ndugu na dada,

    kwa bahati nzuri nilifungua sanduku langu la barua na nikapata barua kutoka kwa iqrasense.com

    Machozi yalitiririka kuona uungwaji mkono wa kaka na dada zetu Waislamu

    Dua ndio ufunguo wa mafanikio.

    ukishakuwa mazloom ( sijui neno la kiingereza mazloom) na kufanya dua, dua yako haitakataliwa.

    Ulamaa anasema dua ya mazloom inatetemesha mualla wa urshe.
    Imekuwa fasheni ya kusema wengine kwa dua lakini kwa kweli tunapaswa kufanya dua kwa ndugu zetu wote
    walio katika matatizo.
    Mwislamu wa Kihindi na ninakumbana na matatizo fulani katika mchezo wangu wa sarround wakati dada Fatima anakabiliana nao.
    Ninasahau shida zangu kama nilivyosikia Waislamu wa Merikani wakiwakabili. anyway dunia hii ni jela kwa momin mbinguni kwa kafir.

    Wasalamu alaikum

  • zakia Ashraf Link Jibu

    Assalmu alaikum

    Kwanza kabisa hongera kwa kuchapisha mada hiyo nzuri. Nataka kuwaambia dada zangu na kaka zangu Waislamu hasa Waislamu wa Marekani kwamba tafadhali fanyeni urafiki na Mwenyezi Mungu na msiwe na huzuni. Yeye ni mwenye kusikiliza kila kitu na wakati wowote ukiwa na huzuni au unapanga kufanya jambo tafadhali toa rakaa mbili na uulize unachotaka na baada ya hapo uone miujiza. Lakini kumbuka jambo moja usirudi nyuma kuuma na kuwa na mawazo mabaya akilini mwako juu ya kaka na dada zetu wengine.

    Salamu

  • Fatimah Link Jibu

    Tafadhali niruhusu niwashukuru nyote kwa utunzaji wenu na dua yenu kwangu. Kwa kweli inanishinda kuona watu wengi ambao sikuwahi kukutana nao wa kujali mawazo yangu na hisia zangu. Ingawa kuna Waislamu wengi nchini Marekani, mara nyingi maisha yanaweza kuwa magumu kwetu na magumu zaidi ikiwa wewe ni mtu mweusi. Wakati fulani nimekuwa nikijiuliza mara kwa mara katika ujana wangu, kwa nini maisha yangu yanaonekana kuwa magumu sana, lakini kadiri nilivyozeeka na kutazama nyuma, naona Mwenyezi Mungu alikuwa mbele yangu wakati wote. Mwenyezi Mungu ndiye aliyenisaidia kuwajali wanangu na kunipa nguvu za kufanya kazi 2 za kuwalisha, ni Mwenyezi Mungu ndiye aliyetengeneza njia giza lilipoonekana kunifunika macho yangu, na uso wangu, Mwenyezi Mungu ndiye aliyenibariki kuwa na wazazi wangu wote wawili sasa wakiwa na umri wa miaka 88 na 82. Ninaweza kuendelea na kuendelea na mambo yote ambayo Mwenyezi Mungu hunipa na kunifanyia. Kusema asante haitoshi. Ingawa nyakati zangu zimekuwa ngumu na bado ni nyingi sasa, mawazo yangu ni daima kwamba Mwenyezi Mungu anaona yote na sasa vitu vyote na neno la Mwenyezi Mungu ndilo neno la mwisho. Asanteni sana wote kwa kunijali.

    Fatimah

  • Mwenyezi Mungu anatosha kwa kila Muislamu. Sisi kama Waislamu tunahitaji kuamini kwa nguvu sana kwamba dua yetu inapofanywa, SWT daima anajua na itajibu kwa wakati wake uliowekwa. Kama wanadamu, sisi huwa na haraka ya kupata majibu bila kujali ombi.Hivyo ndugu zetu wengi wa Kiislamu hawana subira hiyo ndiyo maana wanatafuta majibu ya haraka mahali pengine pasipo kujali matokeo. Kwa Mungu yote yanawezekana.

  • As Salaam Alaikum Wa Rah Matullahi Wa Baraktohu ndugu na dada katika Uislamu.

    Ilikuwa nzuri sana kusoma mada ya Dua. Mambo machache tu tunapaswa kusoma kila mara Darood Shareef ” Allah Humma Sali Ala Sayidina Maolana Mohammediu Wa Alaa Ale Sayidina Maolana Mohammediu wa Barik Wa Sallim”, na usome surah zingine nyingi kisha umuombe Allah Subhan O Talla Dua kwa wote. Daima tumalizie na Darood Shareef.

    Mwenyezi Mungu huwa anawajaribu watu wake anaowapenda, na utaona jinsi tunavyosoma na kufanya Dua ndivyo tunavyoteseka lakini ni mtihani na inatubidi kufanya Sabar. Inshaallah Dua zetu zote kutoka moyoni ni Ameen. Mwenyezi Mungu atusaidie sote tuwe na nguvu na tuweze kuishi katika ulimwengu huu wa chuki. Atusaidie tuwe na urafiki na wote na tuwe na shukrani kwa yote tuliyo nayo. Na atusaidie kwa Rizk na Usaidizi wa Kiakili na Familia. Na abariki tani za Barakah ambazo sote tunaweza kushiriki na kufikiria juu ya watu wasio na bahati. Mwenyezi Mungu Sub Han O Ta Allah atupe Imaan na Hidayat sote.

  • Zakia Ashraf Link Jibu

    Assalmu alaikum

    Fatima - tafadhali usifikiri kwamba nyakati zako zingekuwa ngumu katika siku zijazo tafadhali mwamini kikamilifu Mwenyezi Mungu ambaye angekusaidia katika kazi zako za kila siku pia ikiwa una wakati mgumu hapa fikiria maisha ya baadaye ambayo YEYE huahidi mara nyingi thawabu. Tafadhali soma Quran pamoja na maana yake na pia tafsir yake. Najua wanawake wanaofanya kazi hawana muda wa kutosha lakini tafadhali chukua muda km dakika 30 kwa siku na ongeza muda polepole. Tafadhali soma Dua mbalimbali za Quran kati ya kazi za kila siku.
    HONGERA

  • saddiq Link Jibu

    assalamu alaikum,maombi ni ufunguo wa nuru idumu daima,mungu awabariki waislamu wote ameen

  • salaam allah aleikom
    Napenda kuwaambia ndugu na dada zangu kwamba hakuna lisilowezekana kwa imani yenu yenye nguvu, hata kama wakati mwingine tunahisi hakuna suluhu la jambo fulani au mtanziko tuliomo, inabidi tufuate, tuombe na kufanya doua ALLAH hakuna wa kukusaidia isipokuwa Mwenyezi Mungu.
    Mara moja nilikutana na kitu cha ajabu, niliishi katika hali isiyowezekana, niliona kifo pekee ndicho kinaweza kuzuia maumivu niliyoyasikia wakati huo, mt husband alikuwa amefanya kosa kubwa na kufungwa katika nchi ya kigeni, nilikuwa mdogo, na nilikuwa na mtoto wa umri wa mwaka mmoja. Watu wote waliniambia kuwa angefungwa miaka 15, hata wanasheria waliniambia kuwa kima cha chini ni miaka 8, alidhulumiwa na mtu na kukamatwa na polisi. nilipuuza kila kitu kuhusu haya yote hadi kila kitu kilianguka, lakini nilisema tangu niliposikia habari hiyo hamdollilah kwa wote, mungu wangu hataniangusha 'ana inda hossni dani abdi ma dama abdi yohssino aldana bi' .Allah alinipa. imani dhabiti na imani chanya katika siku zijazo .nimekuwa mvumilivu, na Mwenyezi Mungu alinitumia watu wengi wa kusaidia. kwa sis miezi hakuna jipya, nilienda kumtembelea ugenini, ndani ya ndege nikafanya douaa nikamlilia ALLAH, nikasema mungu wangu nionyeshe nuru, nimepotea kweli, unajua sina mtu ila wewe. ,nikasema allah awe waliyi wangu fi aldonia' sijui ni douaa yangu au wazazi wangu au min alsalihin yoyote ,lakini nilijibiwa mara baada ya kutua saa 8 h rais wa nchi hiyo akawapa neema wafungwa wote ndani. baadhi ya kesi walahi hii ni kweli nilijibiwa ,rafiki fulani akaniambia ni ikramiya kutoka kwa allah kwa sababu miujiza imekwisha , nakwambia hakuna lisilowezekana kwa Allah sobhanaho wa taala , amini , lie na omba utajibiwa .ALLAH mkarimu sana na rahim bi ibadihi sobhanaho wa taala.
    ujue nahitaji douaa yako kwa ajili yangu kwa althabat kwa sababu baada ya haya yote bado nimedhulumiwa na mume wangu, yuko mbali sana na njia iliyo sawa, nahitaji dua yako kwa ajili yake bil houda.
    djazakoum allah kolla kheir.
    dada yako meriem.

    • heri Link Jibu

      subhan allah! Inashangaza kwamba duaa yako imejibiwa dada Meriam. Na ukasema baada ya haya yote mumeo bado anakudhulumu, lakini ukasema kuwa allah ni mkarimu sana mashallah. Dua yako ilijibiwa hapo awali na inshallah itajibiwa tena. Mimi mwenyewe kwa sasa nina matatizo mengi. Nilikuwa mwislamu wa kuzaliwa huku na huko, lakini ugumu unaoendelea katika maisha yangu hivi sasa umenifanya nizinduke. Bado nina huzuni, lakini ninapata nafuu. Nilimuomba Mwenyezi Mungu anipe ishara kuwa amenisamehe na yuko pamoja nami ili aniongoze katika tatizo langu na siku chache baadaye nikagundua nina mimba. Mashallah!!! Nilianza kulia lakini nina wasiwasi kwani shida yangu haijaisha. Inshallah kwa sala na duaa itakuwa ala khair.

    • zaheen Link Jibu

      Assalam u Alaikum Dada Meriem, wewe ni mwanamke mwema unayetaka kumweka mumeo kwenye njia iliyo sawa.Allah (swt) alikupa nguvu ya ujasiri na mwongozo, kisha akakuokoa kutoka kwa shida yako kupitia nia na uwezo wa du'a yako. Mwenyezi Mungu (swt) ndiye anayeongoza nyoyo na kuziba nyoyo, lakini kama unavyojua nina hakika, hakuna dua isiyojibiwa. Mwenyezi Mungu (swt) ana wakati wake wa kila kitu, hii inarudiwa mara kwa mara katika Quran Tukufu. usiidhoofishe imani yako kwa kukatishwa tamaa. Tayari umeonyesha “taqwa” yako kwa Allah (swt) mara moja na kwa Rehema na Neema Zake du’a yako ikajibiwa Alhamdullillah! Allah Ta'ala akuondolee matatizo na aiweke nour ya Uislamu katika nyoyo za waume zako - Ameen Rabbil Alamin.

      dada yako

  • Shujauddin Link Jibu

    Wapendwa,

    Ni kweli kwamba leo tunategemea zaidi ulimwengu wa vitu vya kimwili na tumesahau uhusiano wa kiroho.

    Kwa Kiurdu tunasema kwamba "RIZQ KI TALASH MEIN HUM RAZZAQ KO BHOOL GAYE".
    Hata kama hujui kusihi mbele ya Allah Subhana wa Ta'ala, unaweza kupata baraka kwa kusoma tu Surah Fatih.
    Hii yenyewe ni dua

    Tafadhali jaribu kufanya mazoezi haya uone maajabu katika maisha yako Allah Subhana wa Taala ataumba

    Wako Ndugu

  • salihu Link Jibu

    Assalamu alaikum ndugu na dada,

    Ninamuunga mkono 100% ndugu yetu hapo juu (Shujjaudin) kwamba surah fatiha inatosha kwa mahitaji yetu yote. Namshauri sana dada fatimah aendelee kuisoma kama dua. Hakika Allah (SWT) atamtengenezea njia yeye na kaka na dada wengine wenye shida.

    Maassalam

    Salihu

  • Fauhat Link Jibu

    Ndugu alitoa hoja muhimu sana. Surah Fatiha yenyewe ni dua inayotafuta mwongozo kutoka kwa ALLAH SWT. Kwa hivyo mtu anaweza kuongozwa na ALLAH kwa kusoma tu Surah AL-Fatiha kwa umakini.

    Fauhat

  • mairo Link Jibu

    Assalamu Alaikum wa Rahmatul Lahi wa Barakatuhu yan'uwa!
    Niliona hii kwenye barua yangu na ilitumwa na kaka muislamu mzuri sana.
    ninachotaka kuwaambia ndugu zangu wote katika Uislamu ni kwamba wasipoteze matumaini. unajua Mwenyezi Mungu anahitaji tu kusema "Kuwa" n itakuwa . kwa hivyo endelea kuomba n kumsifu Yeye n you shall sooner than u thinkK get succour.
    ma'salam

  • Anonymous Link Jibu

    tafadhali endelea na matendo mema.

  • Maua ya kipepeo Link Jibu

    Dua (Maombi ya Dua) ​​- Kweli na sahihi kama ilivyosemwa ZANA za kuuliza unachotaka. Ili kufanya "ZANA" hizi KUWA NA UFANISI , nataka kushiriki "viungo" vifuatavyo ili kufanya dua iwe na Ufanisi :

    1.ACHA WASIWASI:
    Daima kumbuka kuwa Mwenyezi Mungu anatuangalia na awe pale kuchukua mizigo yetu yote na kuibeba kwa ajili yetu.
    2. MTEGEMEE ALLAH:
    Mtumaini YEYE. Kuwa na imani kwamba YEYE atashughulikia mahitaji yako yote, matatizo yako na majaribu yako. Fanya tu Uwezavyo Bora
    na Mwenyezi Mungu atafanya mengine.
    3. ZUNGUMZA NAYE MARA NYINGI (kwa maombi ya dhati):\
    Tafadhali, usisahau KUOMBA- MARA NYINGI. Maombi ni kufanya mazungumzo na YEYE tu. Mwiteni na atakuwepo.
    4. KUWA NA IMANI:
    Kuwa na IMANI NA WEKA TUMAINI YAKO KWAKE. YEYE ataendelea kukutunza, kukuangalia, na kukidhi mahitaji yako. Unatakiwa KUMTEGEMEA tu.
    5. KUWA MVUMILIVU:
    Amini wakati WAKE, kwa maana wakati WAKE ni kamili.
    6. KUWA MWEMA:
    Tafadhali jaribu kupatana, kwa ajili YAKE. YEYE amewaumba kila mmoja wenu akiwa tofauti kwa namna fulani. Kuwa mwema kwa wengine.
    7.JIPENDE MWENYEWE:
    JIPENDE MWENYEWE Kwa jinsi ALLAH anavyokupenda .Inaufanya moyo wake kuumia ANAPOkuona una hasira na nafsi yako pale mambo yanapoharibika. SISI SOTE NI wa thamani sana KWAKE….thamani kwa kuwa sisi sote ni viumbe vyake.

    Natumai kuwa utabarikiwa na hii.

  • nimezidiwa kusoma coment iliyowasilishwa na ndugu zangu waislamu 30. nikiwa wa 31, natumai sitakuwa wa mwisho. dua ni ufunguo wa mafanikio na hatua nzuri ya kuwa na imani thabiti. Kadiri tunavyosali, ndivyo tunavyozidi kuwa imara katika imani yetu. hata iweje ni kwa njia ya dua ambayo tutaamini kuwa nyakati ngumu hazidumu bali ni akili ngumu. bila kujali kikwazo tunachokabiliana nacho kwa sasa tuamini Mwenyezi Mungu anajaribu tu imani yetu kwa hivyo usituruhusu imani. Ingawa ni lazima kuwa na imani hii yenye nguvu ni wachache sana walio nayo lakini tafadhali tuvumilie sote ili kuipitia. imani hii inafifia kwa upole ndani yangu lakini namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kunipa mama wa ajabu katika haya yanayonitokea hivi karibuni. Niko katika kampuni ambayo sote tunafanya kazi bila malipo. im a fresh gradute wengine bado wanasimamia kukabiliana na bcs they've bn working with another company before now. kama mhitimu mpya ninatumia pesa nyingi kwa nauli ya usafiri peke yangu, kila mwezi. chakula hakipo, ive nt bn kulipwa kwa miezi 3 ambayo nilianza na hakuna chaguo lingine la mahali pa kazi. nifanye nini, sijui. Ni mama yangu pekee ndiye anayenipa ujasiri wa kuendelea kuomba ili iwe sawa na ninaamini hivyo. ingawa bado nalipwa lakini namjua Allah Subhanna Watahalla kwa rehema zake zisizo na kikomo anijaalie mimi na wasomaji wengine wote bora tunayotaka katika maisha yetu na atujaalie Aljana Fridaous Amin.
    masalam

  • farah Link Jibu

    ASWK.May SWT IBARIKI waislamu wote ni mada nzuri sana.ndio,mtegemee Mwenyezi Mungu kamwe hatakuangusha.soma pia 'laillaha illa anta subhanaka innikuntu minaz zalimeen' kwani hakika Mwenyezi Mungu atatusaidia.FIAMANALLAH.

  • Assalam Alaikum Bros & Dada katika Uislamu!

    Ajabu. Uliyoyaandika hapa ni kweli kabisa na yamenitokea, kama inavyosemwa katika maneno ya Mtume ili Dua zetu zikubalike kwanza kabisa nia yetu iwe wazi kabisa, chanzo cha mapato yetu, kulisha NK. kufafanuliwa vizuri. Vinginevyo Dua zetu hazitajibiwa.

    Mwenyezi Mungu atawalipa washiriki wote wa IQRA kwa Janat -u – l Firdaus Ameen.

  • Yolanda Docena Link Jibu

    Du'a ni muhimu sana, ni lango letu la kumfikia Mwenyezi Mungu rehema na baraka, chochote tunachokiogopa na kufadhaika hapa duniani, hakuna atakayetunusuru isipokuwa Mwenyezi Mungu pekee, kwake tunapaswa kumtegemea. Nimekuwa Muislamu kwa miaka 20 na maisha yangu yakawa yenye baraka zaidi kwa sababu huwa najaribu kufuata yale ambayo Mwenyezi Mungu ananiamuru. Umuhimu wa maombi unahusika na yote. Katika hali yangu, kila wakati ninapohitaji msaada, ningeweza tu kumwomba Mwenyezi Mungu peke yake, na hofu yangu yote na huzuni hutoweka, huu ni muujiza wa imani. Imani yangu na dini yangu ni muhimu sana kwangu, kuupenda Uislamu kila siku, kutafuta elimu ni faida kwangu. Najivunia kuukubali Uislamu, hakuna dini nyingine inayomtosha mwanadamu yeyote, isipokuwa Uislamu tu.

  • safia Link Jibu

    Assalama Allaykum Ndugu wanachama wa Iqra na ndugu na dada wengine wote waliotuma maoni haya kwenye kongamano hili,
    nimepata hii kwenye barua pepe yangu leo, na ninakuambia ni wakati niliohitaji, nahisi ni kama muujiza kwamba ilinijia hadi kwenye kikasha changu wakati nilikuwa na dhiki nyingi na nikihisi kwamba maisha yangu yote. dunia imeshuka, nimekuwa nikipitia mitihani mingi sana lakini hii ilinisaidia kuungana tena na Mwenyezi Mungu na sikukata tamaa ya kumuomba Mwenyezi Mungu, nakubaliana na ndugu zangu wa Iqra yote waliyoandika hapo juu na ni kweli, tunayo. kuweka imani yetu yote, kumwamini Mwenyezi Mungu na kumtegemea yeye tu, nimefurahi sana kwamba nilipata ujuzi fulani kutoka kwenye jukwaa hili na kuelewa jinsi sala na utekelezaji na pia kwamba subira na uvumilivu hazina thamani. Mwenyezi Mungu akulipe kwa mema yote. kazi uliyoifanya kuwaonyesha Waislamu jinsi maombi yanavyoweza kuwa na matokeo na kwamba ni vyema kujikurubisha kwa Mwenyezi Mungu kwa kuswali kila wakati. Jasakumu LLahu Khayr…..

  • HP Link Jibu

    Salaam,

    Kusoma jumbe zako kumenitoa machozi. Imekuwa muda mrefu sana kwamba nimekuwa nikichukua umbali kutoka kwa Mwenyezi Mungu.
    Makala hii inasema ukweli wote. Kadiri unavyoanza kutenda dhambi ndivyo unavyojihusisha zaidi na ndivyo zinavyokuwa kawaida kwako. Unaingia kwenye mduara mbaya… ukifikiria, tayari nimefanya, kwa hivyo haitabadilisha chochote… Lakini kila wakati, dhambi yako inapoongezeka kwa kiwango… inakuwa kubwa zaidi. Na siku moja unagundua kuwa hatimaye unafanya kama kila mtu anavyofanya, umekuwa kile ambacho umekuwa ukidharau na kuchukia. Umekuwa mwenye dhambi kamili.
    Je! Hiyo inawezekanaje?
    Powerwill inaondoka, unashuka moyo, haufurahii chochote, hauonyeshi heshima kwa familia tena, maisha yanakuwa giza na unafikiria sasa umechelewa. Mnaogopa kumkabili Mwenyezi Mungu. Huna imani na chochote tena. Unajaribu kuomba lakini umakini wako haupo. Ni maombi ya juu juu.
    Kama kifungu kinavyotaja, unabeba pia matokeo ya dhambi zako. Katika maisha yangu, daima nimeona kwamba wakati wowote nimefanya vitendo vibaya (ingekuwa ndogo au kubwa), nimekuwa nikiadhibiwa kwa hilo. Ni kana kwamba Mwenyezi Mungu hataki nitende dhambi na nikifanya hivyo, nitaadhibiwa mara moja.
    Naweza kukupa mfano, mfano mkubwa wa maisha yangu yote. Hivi majuzi nilifanya kitu kibaya (usishangae, kwa watu wengine, kitendo hicho hakitakuwa chochote, kwangu tayari kilikuwa kikubwa). Siku iliyofuata, nilikuwa nikipoteza kazi yangu.
    Wakati nikifanya dhambi hiyo, nilikuwa na Mwenyezi Mungu akilini mwangu, nilikuwa nikimfikiria Yeye. Lakini sikuacha. Na tazama, siku iliyofuata, nilikuwa nikinyimwa mapato yangu.
    Maisha yamekuwa magumu sana kwangu hivi karibuni. Yote ni kwa sababu ya chuki niliyoijenga kwa watu lakini pia na zaidi kwa sababu nilianza kupoteza imani kwa Mwenyezi Mungu wangu.
    Ninaomba kila siku kwake anirudishe kwenye njia ifaayo, niwe kama mbele ya mtu wa mfano.
    Pia, ikiwa kuna vijana hapa, kuwa mwangalifu kuhusu kampuni yako. Usiunganishe viungo na watu ambao wanaweza kuwa na ushawishi mbaya kwako. Isipokuwa ukiwa na nguvu sana (ambayo nilidhani nilikuwa), utaishia kushawishiwa bila hata kugundua. Huu ni mchezo wa Shet'ani. Kwa hiyo kuwa makini.

    Nadhani nimezungumza sana… JazakAllah Khair.

  • Assalam -Wa-alykum,
    Ndugu zangu Waislamu, nafikiri kwamba sote tunafahamu wajibu wetu na sote tunajua kuhusu kufanya dua kwa ALLAH lakini bado hatuzifanyii au kuzifuata kwa umakini. Muda wowote ukifika popote utakapofika basi uwe peke yako au uwe na marafiki uwe kwenye mkusanyiko au popote pale zungumza juu ya ALLAH waambie wengine mambo ya kheri wasikilize watu yale mazuri wanayopendekeza. Daima Muombe ALLAAH, Omba chochote unachotaka utapata chochote unachotaka nadhani YEYE humpa kila mwili sehemu yake ambayo AMEMwekea. Na usipopata ulichomwomba YEYE usihuzunike maana mengi zaidi atakuja kukupa kwa kuzidisha mema uliyotenda. YEYE kamwe hatufanyi makosa hatuna subira ndani yetu. Kwa hiyo Tafadhali omba omba omba ufanye Dua sio tu kwa ajili yetu kwa ajili ya wengine pia. asante

  • Rubeena Link Jibu

    Assalamu alaikum wote,
    Hakika dua ni chombo bora tulicho nacho sisi Waislamu.
    tunaweza kufanya dua kwa kusoma surah fateha kisha durood
    jambo moja zaidi nataka kuongeza kwa hili ni kwamba tunaweza kufanya duaa
    kwa kutoa waseela wa wema wetu tulioufanya
    tu na kwa ajili ya allah.inshallah allah hakika
    jibu maombi yetu.
    Jazakallhumma khair

  • Sybs Link Jibu

    Allah swt ni Mwenye hikima zaidi. Tunapofanya dua kamwe tusifikirie kuwa Allah swt hajajibu dua yetu. Pia kuna somo kubwa la kujifunza nyuma ya dua. Dua zetu ni mitihani kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Sote tunaendelea kuhusu kuwa na subira lakini tunapojaribiwa ni wangapi wetu kwa kweli hujitahidi kupata ubora huu. Wakati fulani Allah swt huchelewesha hivyo tunalazimika kufanya subira. Ilinitokea Mashallah 🙂

  • Fara Link Jibu

    Dada mpendwa Fatimah,

    Kulikuwa na nyakati maishani nilipokabili matatizo
    Katika kutafuta kazi nzuri na za kuridhisha… Lini
    Nilianza kusoma mistari hii kutoka kwa mtakatifu
    Quraan, mambo yalianza kuwa rahisi kwangu, milango ya
    Fursa zilizofunguliwa kwa ajili yangu kwa neema ya Mwenyezi Mungu,
    ” allaho lateefun be ibadehi yarzuqo mai yashao
    Wa huwa qawi ul aziz” mara 10 kila siku
    Mwenyezi Mungu ni Muweza wa kila kitu. Mtegemee mungu siku zote
    Na endelea kuomba…. YEYE ndiye msaidizi bora wa kila kitu.
    Mwenyezi Mungu akupunguzieni shida. Amina
    Farah

  • allah anasema ukifika hatua moja mbele mgonjwa chukua mashallah 10 vizuri nilikuwa msichana mdogo na nilikuwa na mitihani kichwani nilikuwa naomba kila mara baada ya kusoma nilikuwa nasoma dua ili kunisaidia kufaulu mtihani vizuri nilipopata matokeo. nilikuwa na majibu yote sahihi na bado sikuwa na nafasi katika kidato cha 6 kwa hivyo niliacha kuomba kwa hivyo baada ya miezi nilipata nafasi katika chuo kikuu na nilikuwa nahisi kama malkia na ilikuwa wakati mzuri wa maisha yangu kwa hivyo niliomba. na nilisoma quran na nilijitahidi sana kuifungua milango ya jannah kwa nafsi yangu hivyo nipo hapa katika hatua hii kwa hivyo mkumbuke allah subhanawatalaah hakika itakusaidia hata ikichelewa anakusaidia zaidi ya unavyotarajia kutoka kwa muumba wa vyote. taifa hivyo dua ni uponyaji.aneesah

  • Ayesha Link Jibu

    MashAllah Nimekuwa nikisoma maoni yangu hapo juu….Lazima nikubaliane na kusema hisia unazopata baada ya kusali sala zako na kuweka imani yako yote kwa Allah swt ni kubwa na kubwa sana…hakuna hisia zinazoweza kuelezea jinsi hisia hizo zinavyopendeza na kustareheshwa….

    Maana mimi mwenyewe nimekutana na uzoefu wangu maishani…Swali langu kwa kaka na dada huko nje ni…je, kila kitu kinatokea kwa sababu fulani? au kwa bora? kuna mtu ana marejeleo yoyote ya kiislamu kwa hili?

  • Yolanda Docena Link Jibu

    Dua au dua ni muhimu sana hasa tunapopatwa na matatizo katika maisha haya, maisha ya hapa duniani ni magumu sana, lazima ufanye kazi ili uweze kuishi, lazima uishi kwa ukamilifu ambao hata iwe ngumu kiasi gani, bado. tunahitaji mtu ambaye tunaweza kumtegemea. Mwenyezi Mungu pekee ndiye anayeweza kutupa kila tulichotaka, baraka zake zitatuongoza hadi pale tutakapokuwa. Dua'a ni upanga wetu ili kuendelea kuishi, bila ya baraka na msamaha wa Mwenyezi Mungu, sisi si wa thamani na hatufai mbele ya Mwenyezi Mungu. Ametuumba ili tumuabudu Yeye Peke Yake na Dua'a itatuongoza kwenye njia iliyonyooka. Ifanye kuwa mazoea, fanya Dua'a katika kila jambo tunalofanya, unafikiri ni nini ni sawa, na Yeye hatatuacha, hivyo kweli, inanihusu mimi wakati wote. Allah atujaalie sote rehema na amani, tuishi na tufe tukiwa waumini wema na Inshaallah twende Jennah.

  • haneefa Link Jibu

    nilitumia usiku kucha nikipitia haya na nililia sana. sasa hivi ninapitia wakati mgumu katika maisha yangu lakini ni kweli mtu anapomkaribia ALLAH kweli moyoni anajihisi mwepesi. nilifanya makosa mengi siku za nyuma na nilikumbana na matokeo madogo. Hakika naamini Mwenyezi Mungu ni mwingi wa rehema kwa sababu hata katika nyakati ngumu yuko kwa ajili yetu. napata faraja nyingi katika Dua'a, kila mara kuna hisia hii ya furaha isiyoelezeka ambayo inatoa ambayo maneno hayawezi kuelezea hata nusu. wote wanaopitia majaribu, mwenyezi mungu awakute- AMEEN

    napenda kila kitu ambacho tovuti hii inasimamia na sionekani kukipata vya kutosha. asante kwa kila mtu ambaye ameandika kwa sababu kweli unawatia watu moyo 🙂 Masha Allah.

  • salma Link Jibu

    nina uchungu wa akili. hakika ninaamini katika mungu na ninajaribu kuomba niwezavyo ili kumridhisha Mungu.
    maisha yangu yanapitia magumu.nimemaliza elimu yangu lakini bado sipati kazi yoyote inayofaa
    kwa hivyo nimechanganyikiwa sana. Ninangojea neema ya Mwenyezi Mungu lakini……………………………………..
    sijui nifanye nini. tafadhali niombeeni

  • Maryam Link Jibu

    AOA,
    Ninapitia wakati mgumu sana katika maisha yangu, nikipitia shida fulani ya kifedha, tunakula vizuri, tuna misingi ya maisha lakini mikono imekazwa sasa, sijaona wakati kama huo maishani mwangu, sasa lazima nifikirie juu yangu. mahitaji ya msingi sana, kwamba jinsi shud i kusimamia yao. Siwezi kuzoea hali… Niko tayari kufanya kazi lakini sipati chanzo chochote…Nikimwambia mume wangu kitu nahisi kuwa ninamwambia hufanyi vya kutosha, hiyo inamfanya afadhaike pia. Sisi ni wa familia nzuri, lakini inaonekana si sehemu ya mtindo huo wa maisha, niko Australia na mume wangu, na tangu nilipokuja hapa maisha yamebadilishwa. Sijui nini, siwezi kustahimili, tunatarajia mtoto wetu wa kwanza. , mume wangu anasema ni kwa sababu ya gharama za mtoto mikono yetu imekaza na itakuwa sawa …Tafadhali niombee ili Mwenyezi Mungu anipe sabar na anifungulie kwa njia fulani ili niwe na raha. Nilisikia Mwenyezi Mungu hatujaribii zaidi ya sabar yetu. Ninaomba mara 5 kwa siku, naomba msaada wake, sitaki kutokuwa na shukrani kwake, lakini nahitaji mwelekeo fulani, amani ya akili. Ninapata huzuni kama hii. Amekuwa mkarimu sana kwangu, kuna nyakati alisikia maombi yangu kwa kufumba na kufumbua na kunitoa kwenye matatizo makubwa, lakini sasa sijui kwanini…..

  • mobin Link Jibu

    Familia yangu na mimi tunapitia wakati mgumu sana, tunamuomba Mwenyezi Mungu mchana na usiku,
    tunafunga na kuomba, tunaomba ndugu wote watuombee tafadhali Ammeen
    Mwenyezi Mungu anamshukuru Mwenyezi Mungu na nyinyi nyote
    Mwenyezi Mungu atufanyie wepesi sote

  • salma Link Jibu

    Wow huu ni ukumbusho mzuri kwa wote,

    Niliingia kazini nalia maana nachukia uonevu wa timu ninaoupata na kuupata
    ngumu sana kushughulikia.
    Kusoma makala hii kumenifungua macho na kunikumbusha siko peke yangu na Mwenyezi Mungu ndiye wa thamani zaidi na yote ni mtihani.
    thankyou

  • N'mah Sillah Link Jibu

    salaam Allah swt awalipe nyote,nimefurahi sana kupata tovuti hii na insha laha eman yangu imeanza kuongezeka, tufe kifo cha watu wema.ameen.

  • Justin Link Jibu

    Assalam alaikum, kaka na dada.

    Baada ya kusoma makala hii, na maoni yote, moyo wangu ulianza kuwa na amani. Kwa kweli ninaamini kuwa uvumilivu ndio ufunguo, na kwamba mambo ya haraka huzuia tu au kughairi mchakato.

    Mwenyezi Mungu awabariki nyote na atuvushe katika njia ya kweli daima, Amina!

  • Mja wa Mwenyezi Mungu Link Jibu

    Jazakumullahu kheyr (Iqrasense)

    Mwenyezi Mungu akulipe kwa juhudi zako.
    Dua ni sehemu ya ibada, Allah atukubalie dua zetu (amin)

  • Hassan Bawa Link Jibu

    Assalamu laikum warahmatullah
    Kipengele kingine cha Dua ambacho ni muhimu sana ni kusema kwa njia sahihi. Wengi wetu tusioifahamu Lugha ya Kiarabu na maana zake huishia kusoma Dua vibaya. Tunahitaji kujifunza lugha ili kujua kile tunachouliza kutoka kwa muumba wetu. Vinginevyo naona ni bora kusema Dua yetu kwa lugha yetu mama. Mwenyezi Mungu (SWA) anatuelewa katika kila jambo tunalomuomba. Haya ni pamoja na taqwa na kuwa huru na haram. Zaidi ya yote tunamuomba Mwenyezi Mungu Rahmah yake, ambayo ni uwanja wa kukubali Dua zetu. Asante kwa tovuti hii.

  • Aadam Suleman Link Jibu

    Ifahamike katika Hadith iliyonukuliwa hapo juu kwamba madhambi tunayoyafanya yamepata athari kubwa katika kujibiwa maombi yetu. Hili ni jambo kubwa zaidi kwa sababu Mtume (SAW) alitufahamisha kuhusu idadi ya watu ambao dua zao haziwezi kujibiwa miongoni mwao ambao miongoni mwao kuna msafiri akiwa safarini…Pamoja na kuwa mtu huyo yuko safarini maombi yake yakajibiwa haraka), bado amenyimwa fursa hii nzuri ya kujibu ombi lake haraka kwa sababu ya matumizi yake ya haramu…

  • Muhammad Aminu Jibril Link Jibu

    Waislamu wachache sana wanaelewa nguvu ya dua. Ni vigumu sana kutengeneza muda wa kuomba dua, tukisahau kwamba milango ya Mwenyezi Mungu iko wazi kwa ajili ya kukubaliwa kwao. Hakuna maombi maadamu inakidhi mahitaji yaliyowekwa bila kujibiwa. Kwa hivyo, kuna haja kwa sisi sote kushika desturi ya kuomba dua angalau mara moja kwa siku. Mwenyezi Mungu atupe hekima ya kujishughulisha na dua, amin
    Kwa ajili yenu huko nje, Mwenyezi Mungu awalipe malipo makubwa.

    • SARAH Link Jibu

      Asalaam aleikum kwenu nyote dada zangu waislamu na ndugu zangu. ALLAH awalipe wote wanaotuletea elimu hii&allah azitie nguvu nyoyo za wale wote walio katika matatizo ya aina yoyote. Nimesoma maoni yote lakini kutokana na nilichotoka ni kwamba inabidi umshukuru ALLAH alz coz kuna alz some where with abig problem than you have.2.There is atime wen ihad abig problem&ithought iam done that nothing can change. lakini niliendelea kufanya dua lakini haikujibiwa hapo&kisha lakini nje ya muda fulani Mwenyezi Mungu aliniondoshea tatizo hilo&apa kwa Mwenyezi Mungu sijawahi kuona furaha kama hiyo maishani mwangu, lakini ni kupitia tatizo hilo ambalo lilinipata furaha ambayo hata sikuwahi kuiona. nimeota kupata.4.s.times Allah anakuletea shida&kupitia subira yako&maombi katika hilo tatizo ni pale utakapoenda kupata unachokitaka&alz kumbuka Allah haamui s.jambo baya coz anatujua zaidi&whats best for us.1.Don 'sahau swala ya tahajud coz imagine Allah akiwa juu ya mbingu ya chini wakiuliza ndio wanaotaka kujibiwa.2.NEVER ,NEVER DUWA NGUVU YA DUWA&USISAHAU KUMSHUKURU ALLAH UNAPOPATA UNACHOTAKA.AllihamduLLillah i talk through uzoefu. ALLAH akujibu dua zako zote kama ni bora kwetu.

  • ABDUL GAFOOR.KK Link Jibu

    muhimu sana kwa kufanya upya eeman na kurekebisha kasoro zetu wenyewe katika maisha yetu ya kila siku.

  • Momina Link Jibu

    Asak..
    Nimekuwa nikiomba kwa muda mrefu sasa...kadiri muda unavyopita mambo yamebadilika na hali zimebadilika, lakini bado nimekwama na matatizo magumu...najua chochote kitakachotokea ni kwa ajili ya manufaa yangu tu na awamu hii mbaya itapita pia. Lakini wakati fulani napoteza matumaini. .Donno jinsi ya kuomba,may be Allah hanisikii.Plz niombee.I need it.

    • Monica Link Jibu

      As'Salamu Alaikum Dada,
      Nimekuombea. Mwenyezi Mungu Tafadhali nisaidie dada yangu katika Uislamu ajue bila ya shaka kuwa Wewe unamsikiliza na kwamba msaada wako utamfikia katika maisha ya dunia au akhera maadamu nia yake ni safi, na anaomba msamaha, na anakuabudu Wewe. peke yake, na anakuomba tu msaada. (si kwa ajili ya watu waliokufa) Tafadhali muongoze kutafuta elimu kutoka kwa Imam katika Msikiti wake wa karibu, na pia usaidizi wa dada wa Msikiti wake, na tafadhali muongoze hadi Msikitini kila Ijumaa ili kuswali jamaa. Swala ya Juma na kupata elimu kutoka katika Khutbah za Imamu. Ameen.

      Dada Mpendwa, mimi ni kama wewe. Sijui jinsi ya kusali Surah kwa Kiarabu. Najua Al Fatiha kwa Kiarabu pekee. Ninajitahidi mwenyewe, kuzama katika njia ya maisha ya Kiislamu kwa ajili yangu na mume wangu na wana wawili matineja. Si rahisi wakati kuna watu wengi ambao wanahimiza tabia zisizo za Kiislamu. Nitaendelea kukamilisha imani yangu na kuomba msamaha njiani. Hadi uweze kujifunza Sura katika Kiarabu, ziseme kwa Kiingereza au lugha yako mama. Hadi uweze kukariri Sura neno baada ya neno kwa Kiingereza, soma unachokumbuka. Jifunze jinsi ya kuomba kwa kwenda Youtube na kutafuta "Jinsi ya kusali katika Uislamu" kuna baadhi ya video zitakufundisha. Pia ili kujifunza sala katika Kiarabu, nenda kwa google na uandike: (mount hira surah al fatiha) na utapokea tovuti nzuri ambayo nimeanza kujifunza kutoka kwayo.
      Wa Alaikum as'Salam,
      Monica
      Dada yako katika Uislamu,
      Monica

  • Minhaj Mansoor Link Jibu

    Ee ALLAH SWT tafadhali tusamehe sote.
    jazakallah khair.
    Chapisho hili lina habari sana.

  • Haja Umi Conteh Link Jibu

    Alhamdulillah, namshukuru Mwenyezi Mungu kwa rehema zake kwangu. Hakika Mwenyezi Mungu ni mkubwa; Kila kitu hutokea kwa kusudi na tabia yetu ya ndani husaidia kufikia malengo tunayotaka. Swala na dua zenye kudumu ni sharti la ujira wa Mwenyezi Mungu.
    Mwenyezi Mungu atubariki sote na aendelee kujibu maombi yetu
    duniani na akhera. Ameen.

  • Suleiman Rabiu Link Jibu

    Mwenyezi Mungu kwa rehema zake zisizo na kikomo akulipe na akurehemu Ummah wote wa Kiislamu amiin.

  • Bilal Ahmad Link Jibu

    Najua kuhusu maombi yetu na kufanya dua. Dua husaidia katika kuondoa maumivu na mateso. Kwa sasa ninapitia wakati mgumu katika kazi/maisha yangu na afisa wangu ambaye amedhamiria kuyafanya maisha yangu kuwa magumu na kuniweka chini. Ninaomba msaada wa Mwenyezi Mungu na ninajua wakati mwingine mimi huwa na wasiwasi kwa sababu ya yote yanayotokea karibu nami. Kupandishwa cheo kwangu kumezuiwa na matatizo mengine yanatengenezwa kwa vile nilikataa kupokea rushwa. Najua Mwenyezi Mungu anajua yote, atanisaidia kunihamisha kutoka mahali ninapofanyia kazi hadi mahali pa amani na utulivu.

    Salaam kwa ndugu wote,

  • abdini seidu Link Jibu

    Mwenyezi Mungu akulipe malipo bora

  • naureen Link Jibu

    ndoa yangu imevunjika kimsingi namuomba Mwenyezi Mungu atujaalie tuwe pamoja lakini sijui nini kitatokea. zaidi ya kitu chochote ninachotaka ifanye kazi…tafadhali tafadhali niombee…asante…

  • Asima Link Jibu

    Asalaam ally kum napitia wakati mbaya sana nimekuwa nikiomba na kufanya dua kila siku kwanini linapotokea jambo jema halafu baya katika maisha yangu. Ninahisi kutengwa na kutokuwa na furaha kwa sasa tafadhali niombee.

  • said'ed Link Jibu

    Ninajua umuhimu wa maombi na niliamini katika kukubalika kwake. Ninapitia nyakati ngumu sana kuhusiana na ajira. Ninazeeka na majukumu yangu yameachwa bila kutekelezwa kwa sababu sina mapato thabiti. Tafadhalini ummah wangu wa Kiislamu, nahitaji maombi yenu kwa sababu nahitaji sana kazi nzuri. Allah SWAT awe nasi sote.

  • Anonymous Link Jibu

    Maombi ni mzizi wa mambo yote katika maisha yetu. Chochote tunachokabiliana nacho Mungu alisema tumwite na yuko tayari kutusamehe

  • Ilike makala hii ya Dua na dua kwani huwa najifunza na kutafuta elimu kila siku kwani hii ni sunna ya mtume Muhammad somo la kujifunza kuswali na dua ni kubwa kwetu kufikia malengo yetu na kumhimidi Allah kwani itamuweka shetani mbali. uturuhusu kufikia malengo yetu katika maisha haya yenye tabu.asante .Assalum Alaikum

  • Samiullah Link Jibu

    Wapendwa kaka na dada
    Nashukuru sana kutoka kwa Allah subhana wa thaallah kwamba tunatoa maoni juu ya masuala ya Kiislamu sana lakini kitu pekee ninachotaka kuandika hapa ni kwamba mambo ambayo kila siku tunajifunza lazima tuzingatie katika shughuli zetu za kila siku.

    • Asalaam walaikum warahmatullah wabrakato wapendwa dada na kaka:
      Alhamdullah tuko katika wiki ya tatu ya Ramadhani e kareem…..sote tunapaswa kujua tayari…. jinsi ya kufanya vyema Ramadhani…..bado hujachelewa kuweka upya ahadi yetu kwa Mwenyezi Mungu….kwa nje na ndani…..sali zaidi, soma Quran zaidi, jiepushe na matendo maovu, mtafakari Mwenyezi Mungu zaidi, tafakari maana yake. wa ushuhuda wa imani……wakati mzuri zaidi wa kutubu kwa ajili ya dhambi zetu……Mwenyezi Mungu atuongoze sisi sote ili tuwe watu bora katika mwezi huu mtukufu na baada ya hapo….ameen

  • binti mwenye shida Link Jibu

    Assalamualaikum,
    nitaomba kwa Allah (SWT) kwamba dua zako zote ziwe kweli.
    NAOMBA MNIOMBEE WANA SHIDA NA DADA
    nimefanya dhambi nyingi na makosa huko nyuma lakini ninatubu yote… nimekuwa nikiomba na kufunga mara kwa mara sasa lakini mambo bado hayaendi... na marafiki wengine wabaya niliowapata wananisumbua na kwa sababu yao na wengine. mambo uhusiano wangu na wazazi wangu unazidi kuzorota… nina mitihani yangu ya mwisho sasa na ninawafanyia kazi kwa bidii nahitaji kufanya mambo ya kawaida na wazazi wangu tena.. anyways to cut it short tafadhali omba kwamba mambo na wazazi wangu badilika na ninarudishiwa heshima ambayo nimepoteza machoni pa wazazi wangu. kwa kweli natubu kila kitu kibaya nilichofanya kwa kujua au kutojua na mimi sio mtu mbaya .. nataka kuja kwenye njia sahihi na kuwafanya wazazi wangu wajivunie lakini kwa namna fulani maombi yangu hayafanyi kazi. naomba mniombee ili niwafanye wazazi wangu wajivunie na alama zangu na mambo yawe bora maana siwezi hata kusoma kwa mvutano mwingi.
    Allah (SWT) awape maisha marefu yenye furaha bila dhiki na mivutano na atuongoze sote kwenye njia iliyonyooka na atuepushe na madhambi..AMEEN

    • abdullahi Link Jibu

      Sifa njema zote ni za Allaah.

      Haki za wazazi juu ya watoto wao zinaweza kujumlishwa kuwa ni kuwatendea wema katika kila jambo, na kuwatendea wema kama Alivyosema Allaah (Subhaanahu wa Ta'ala):

      "Na tumemuusia mwanaadamu awatendee wema wazazi wake wawili"
      [Al-Ahqaaf 46:15].

      "Na tumemuusia mwanaadamu awatendee wema wazazi wake wawili"

      [al-'Ankaboot 29:8]

      "lakini ishi nao kwa wema duniani"

      [Luqmaan 31:15].

      Shaykh al-Sa ́diy (Rahimahu Allaah) amesema: “kuwa mwema na mwema kwa wazazi” maana yake ni kuwatendea wema kwa njia zote, kwa kauli na vitendo.

      Tafsiir al-Sa'diy, uk. 524.

      Mojawapo ya ibada muhimu zaidi ambayo mtoto anaombwa afanye kuhusiana na wazazi wake ni kuwatii, kufanya wanavyoomba na kujiepusha na yale wanayomwambia asifanye. Basi baba yake akimwambia afanye kitu anaharakisha kufanya anachoambiwa, na akimwambia asifanye kitu anaharakisha kukiacha maadamu hilo halihusishi kumuasi Allaah na Mtume wake. , kwa sababu hakuna utii kwa kiumbe chochote kilichoumbwa ikiwa ni kutomtii Muumba.

      Kisha anaweza kuwaombea du ́aa na kuwaombea msamaha, hasa pale wanapokuwa wazee na wanyonge na wanahitaji mtu wa kuwatendea wema na kuwatimizia haja zao. Anasema Allaah (Subhaanahu wa Ta'ala):

      “Na Mola wako Mlezi amehukumu kuwa msimuabudu yeyote ila Yeye tu. Na kwamba uwache wazazi wako. Mmoja wao au wote wawili wakifikia uzee katika maisha yako, usiseme nao neno la kuwadharau, wala usiwapigie kelele, bali zungumza nao kwa heshima.

      24. Na uwainamishie bawa la unyenyekevu na unyenyekevu kwa rehema, na useme: Mola wangu Mlezi! Wape rehema Yako kama walivyonilea nilipokuwa kijana.”

      [al-Israa 17:23-24].

      Allaah Ametoa mifano katika Kitabu Chake ya kuwatendea wema wazazi. Allaah Anasema kuhusu mja Wake Yahya bin Zakariyya:

      “(Akaambiwa mwanawe): Ewe Yahya (Yohana)! Shikamaneni na Kitabu [Tawraat (Torati)].' Na tukampa hikima angali mtoto.

      13. Na (akamfanya) kuwahurumia watu kuwa ni rehema kutoka Kwetu, na aliyetakasika na madhambi, naye alikuwa mwadilifu.

      14. Na mchamungu kwa wazazi wake wawili, wala hakuwa mwenye kiburi, wala hakuwa muasi (kwa Allaah wala wazazi wake).

      15. Na Salaam (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) siku ya kuzaliwa kwake, na siku ya kufa kwake, na siku atakayofufuliwa.

      [Mariamu 19:12-15]

      Ibn Jariyr al-Tabari (Rahimahu Allaah) amesema: Hapa Allaah Anasema: “Na mchamungu kwa wazazi wake wawili” akimaanisha kwamba alikuwa mwepesi wa kuwatii, kuwapenda, na wala si muasi.

      “Na hakuwa mwenye kiburi wala muasi” – hapa Allaah Anatuambia kuwa hakuwa na kiburi cha kumtii Allaah au wazazi wake, bali alikuwa mnyenyekevu na mwenye kunyenyekea kwa Allaah na wazazi wake, akifanya yale aliyoamrishwa na kuepuka yale yaliyoharamishwa. kwake; hakumuasi Mola wake Mlezi wala wazazi wake wawili.

      Tafsiir al-Tabari, 16/58

      Na Allaah Kasema kuhusu mja Wake ́Iysaa bin Maryam (Tafsiri ya maana):

      “Akasema [Iysaa (Yesu)]: ‘Hakika mimi ni mja wa Allaah, Amenipa Kitabu na amenifanya Nabii;

      31. Na amenijaalia kuwa mwenye baraka popote nilipo, na amenifaradhishia Swalaah na Zakaah maadamu ni hai.

      32. Na nikamcha mama yangu, na wala hakunifanya niwe na kiburi, nisioweza kudhurika.

      [Mariamu 19:30-32]

      Ibn Kathiyr (Rahimahu Allaah) amesema: Maneno “Na muwajibifu kwa mama yangu” maana yake ni: na ameniamrisha nimchamngu mama yangu. Haya yametajwa baada ya kumtii Mola wake Mlezi, kwa sababu Mwenyezi Mungu mara nyingi anataja amri ya kumuabudu yeye na kuwafanyia wema wazazi wake pamoja, kama katika Aya anazosema (Tafsiri ya maana):

      “Na Mola wako Mlezi amehukumu kuwa msimuabudu yeyote ila Yeye tu. Na kwamba uwacha wazazi wako”

      [al-Isra 17:23]

      “Nishukuru Mimi na wazazi wako. Kwangu ndio marejeo”

      [Luqmaan 31:14].

      Na maneno “na akanifanya nisiwe na kiburi, asiye na baraka” maana yake, hajanifanya niwe na kiburi na kiburi cha kumwabudu na kumtii na kumuheshimu mama yangu, na hivyo kuangamia kutokana na hilo.

      Tafsiir Ibn Katheer, 3/121

      Ama baada ya wazazi kufariki, mtoto anaweza kufanya mambo mengi, kama vile yafuatayo:

      1- Akiwa na mali, na wazazi wake walikuwa wanadaiwa, basi anaweza kutekeleza wajibu wao kwa kuwalipia deni.

      2 - Ikiwa ana mali na wazazi wake hawakuhiji, basi anaweza kuhiji kwa niaba yao, au akamlipia mtu mwingine kuhiji kwa niaba yao.

      3 - Anaweza kuwaombea msamaha na kuwaombea rehema. Anasema Allaah (Subhaanahu wa Ta'ala):

      “na sema: ‘Mola wangu! Wape rehema Yako kama walivyonilea nilipokuwa kijana.”

      [al-Isra 17:24]

      Shaykh Ibn Sa ́diy (Rahimahu Allaah) amesema: maana yake ni kuwaombea rehema, wakiwa hai na baada ya kufa.

      Tafsiir al-Sa'diy, uk. 524

      Imepokewa kutoka kwa Abu Hurayrah kwamba Mtume (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: “Mtu anaweza kunyanyuliwa cheo Peponi na akasema, Hili limetoka wapi? Na itasemwa: Kutokana na mwanao kukuombea msamaha. Imepokewa na Ibn Maajah, 3660; imetajwa kuwa Swahiyh na al-Albaaniy katika Swahiyh al-Jaami', Na. 1617. Hii inatumika ikiwa mtoto amefikia umri wa utambuzi na anaweza kupata pesa. Lakini ikiwa mtoto ni mdogo na bado haelewi mambo, basi maneno haya hayatumiki katika kesi yake.

      Mfano wa jinsi Salaf wema walivyo waheshimu wazazi wao ni ule wa ́Abd-Allaah bin ́Umar (Radhiya Allaahu ´anh).

      Imepokewa kutoka kwa ́Abd-Allaah bin Dinaar kutoka kwa ́Abd-Allaah bin ́Umar kwamba mtu mmoja miongoni mwa Mabedui alikutana naye katika njia ya kwenda Makka. 'Abd-Allaah akamsalimia kwa salamu, akamketisha juu ya punda aliokuwa amempanda na akampa kilemba alichokuwa amejifunga kichwani. Ibn Dinar akasema: Tukamwambia: Allaah Akuongoze, hao ni Mabedui tu na wangetosheka na machache. ́Abd-Allaah amesema: Baba wa mtu huyu alikuwa ni rafiki wa ‘Umar bin al-Khattaab na nikamsikia Mtume wa Allaah (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) akisema: “Fadhila bora ni kwa mtoto. kusimamisha mafungamano (ya urafiki) na wale waliokuwa marafiki wa baba yake.” Imesimuliwa na Muslim, 2552.

      Kwa mujibu wa riwaya nyingine iliyosimuliwa na Ibn Umar: alipotoka kwenda Makka, alikuwa na punda ambaye angempanda akichoka kumpanda ngamia wake, na kilemba alichojifunga kichwani mwake. Siku moja alipokuwa amepanda punda huyo, Bedui mmoja alimpita karibu naye. Akasema: Je! wewe si Hivi na hivi, mwana wa Fulani na hivi? Akasema: Ndiyo. Akampa punda ambaye alikuwa amempanda na kusema: Mpande. Na akampa kilemba alichokuwa amejifunga kichwani, na akasema: Kifunge kichwani mwako. Baadhi ya maswahaba zake wakasema: Allaah Akusamehe, umempa Bedui huyu punda uliyekuwa ukimpandisha ulipochoka kumpanda ngamia wako na kilemba ulichokuwa ukivaa kichwani. Akasema: Nimemsikia Mjumbe wa Allaah (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) akisema: “Fadhila bora kabisa ni kwa mtu kumuheshimu rafiki wa baba yake baada ya kufariki dunia,” na (mtu huyu) baba yake. alikuwa rafiki wa Umar.

      Abu Hurayrah aliteuliwa kuwa msimamizi wa Madiynah na Marwaan. Aliishi Dhu'l-Hulayfah (takriban kilomita kumi kutoka Madiynah) na mama yake aliishi katika nyumba moja na aliishi katika nyingine. Anapotaka kutoka husimama mlangoni kwake, na kusema: Amani iwe juu yako, ewe mama yangu, na rehema za Allaah na baraka Zake. Na alikuwa akisema: Na juu yako ewe mwanangu, na rehema za Allaah na baraka Zake. Na alikuwa akisema: Allaah Akurehemu, kama ulivyonilea nikiwa mdogo. Na alikuwa akisema: Allaah Akurehemu kama ulivyonitunza nilipokuwa mzee. Kisha alipotaka kuingia, angefanya vivyo hivyo.

      Na Allaah Anajua zaidi.

  • Hassan Salisu Link Jibu

    Alhamdulilah makala muhimu sana na yenye kuelimisha kuhusu uhusiano kati ya dhambi na dua pamoja na faida za dua. Pia tunaambiwa na wanachuoni kuwa dua ni ibada. Mwenyezi Mungu atukubalie dua-amin yetu.

  • Dada Lucy Link Jibu

    Assamu Alaykum kwa ndugu zangu wote katika Uislamu. Allah (SWT) ATUJIBU DUA ZETU ZOTE INSHAALLAH na hatuna budi kuchukua tahadhari na kuwaombea ndugu zetu wa musim na dada zetu wanaopatwa na uchungu na mateso, umasikini, njaa, vita, dhulma, kuachwa, wajane, wasio na watoto. Allah (SWT) awaletee nafuu katika maisha yao Inshaallah. Mwenyezi Mungu aturehemu sote, LA ILLAHA ILALAH MOHAMMADUR RASULLULLAAH!. Alumdullillah!, Rehema na amani ziwe juu ya Faida Mohammad na familia yake na rehema na amani ziwe juu ya WAISLAM WOTE na imani zetu zipate nguvu, Amin.

  • Ndugu Yako MAHITAJI Link Jibu

    Kumuombea kaka au dada Mwislamu kunathaminiwa sana mbele ya Mwenyezi Mungu. Nawaombea kaka na dada zangu wote walio katika matatizo na kwa ujumla umma wote wa Mtume Mohammad SA.
    Ninapitia ugumu wa maisha, familia yangu imezorota kwani niko mbali na mke wangu na watoto. Tafadhali NIOMBEE ili Allah AW Anijaalie Rehma yake na Msamaha kwangu na familia yangu. Mwenyezi Mungu akupe baraka zake wewe na familia yako pia. Ameen

  • humaira Link Jibu

    Maisha yangu yanaonekana kuzuiwa kutokana na jambo lolote zuri kutokea. Ninajaribu kuomba mara kwa mara na ninafunga lakini nahisi labda mimi na familia yangu tumelaaniwa. Tafadhali niombee mimi na familia yangu kwa kuwa mimi ni mama asiye na mwenzi ambaye anatatizika kupata riziki. Ninahisi kama nimekwama na sielekei popote. Ninaweka imani yangu kamili kwa Mwenyezi Mungu na natumai mambo yatakwenda kuwa bora! Kila siku ni mapambano...

  • Anonymous Link Jibu

    Nimesikia kwamba ikiwa tutawaombea kheri ndugu na dada zetu Waislamu basi Mwenyezi Mungu atatujaalia yale yale tuliyodai kwa kaka/dada yetu katika Uislamu yaani tunapomuombea ndugu fulani katika Uislamu tunapomuomba Mwenyezi Mungu kwamba Oh. Mola wangu Mpe afya ndugu yangu huyo kisha Malaika watamwomba Mwenyezi Mungu kwamba Ewe Mwenyezi Mungu amjalie yeye pia.

  • Nahitaji hii asante sana
    Mwenyezi Mungu akulipe kwa hili
    kazi nzuri

  • mushtaq Link Jibu

    Ndugu wapendwa, hakika Mwenyezi Mungu SWT ni Sayyi na Aliym, tunapaswa kumkaribia kwa namna ambayo Rabb wangu ni inna rabbi samee ud dua, kwa moyo safi na safi. Dua zetu zote zinajibiwa kwa namna au nyenginezo na wala tusikate tamaa na bora ya dua ya dua ni rabbana aatina fit duniya hasana, wa fil aakhirati hasanatan wa qina azaaban naar, wa adkhilnal jannata ma al abraar. Kwa dua bora soma hisn-haseen na uifuate - utaona matokeo ya kushangaza.
    Ombi la kunikumbuka katika dua zako.
    Wassalam. Mushtaq

  • Mohammed Kareem Khan Link Jibu

    AssalamuAlaikum Wa Rahmathullahi wa barkatahu - Ninakubali na ninatambua kwamba dua zilizofanywa kwa umakini kamili zitajibiwa.
    Asante kwa machapisho mazuri.

  • abdul Link Jibu

    Asante sana kwa ufahamu huu wa kiroho! Unaona, Mwenyezi Mungu ndiye pekee ANAYEJITOSHA, na hamhitaji yeyote kwa sababu yoyote ile. Lakini tunamuhitaji kila mara ili atulie, atulinde, atupe na atusamehe makosa yetu mengi. Mara tu tunapoacha kumwomba msaada Wake moja kwa moja tunakuwa waasi na wakaidi. Kila Muislamu aidha kwa shida au kwa urahisi lazima aombe dua, ama kwa kutoa shukrani au kutafuta mafanikio. Dua ndio silaha yenye nguvu zaidi kwetu sisi kama waumini. Allah atujaalie sabbr na atukubalie dua zetu mbalimbali. Amin!

  • Rabiu Link Jibu

    Salaam kaka na dada
    Wakati Allah (sw) ni yote uliyo nayo basi hakika una kila unachohitaji.
    mwamini tu na b mvumilivu anajua kilicho bora kwetu sote..
    Mwenyezi Mungu atubariki sote.. Ameen
    ma'asalam

  • razanne Link Jibu

    Wakati fulani maombi hayajibiwi hata tufanye nini. Nadhani ni upumbavu kuhakikisha kuwa dua zako zitajibiwa kila wakati. Namfahamu mume muislamu ambaye alikunywa pombe mara kwa mara na mke hakusema lolote. Wanabarikiwa watoto wao wanapowaabudu wazazi wao na watafanya lolote kwa ajili yao. Ninaijua familia ya Kiislamu iliyofanya kila kitu ambacho kingempendeza Mwenyezi Mungu, lakini wamepitia mitihani na misukosuko isiyoelezeka.

    • Mohamad Sameer Link Jibu

      Mpendwa Razane

      napenda kukubaliana na dada Aysha. Mimi ni miongoni mwa wale watu ambao wamepitia majaribu na dhiki nyingi. Nilikuwa mtu tajiri sana lakini zaidi ya nihgt utajiri wangu wote uliibiwa na mke wangu wa zamani. Kulikuwa na wakati ambapo sikuweza hata kununua coke. Ili tu kukupa wazo; nilikuwa mtu ambaye angeweza kutumia USD 5,000 katika simu kwenye 1 ya laini yangu. Nitakuwa mwaminifu; nilikata tamaa mara nyingi lakini huwa narudi kwa Allah SWT na kumuomba anisaidie. Kwa kweli ilikuwa ngumu na ya kufedhehesha kwangu. Leo Allamdulilah nimerudi kwa miguu yangu. Mimi si tajiri kama zamani lakini Mwenyezi Mungu alinipa kiasi kwamba mimi ni zaidi ya sawa.
      Hivi tunavyozungumza nimeomba dua kwa Khaba Shareef, baada ya kila swalah, kwenye Intikaaf n.k lakini bado hazijajibiwa. Hata hivyo sina shaka kwamba Mwenyezi Mungu atawajibu mapema au baadaye. Tafadhali kuwa na subira.

  • Aysha Malik Link Jibu

    Mpendwa Razanne

    Naam, sikubaliani na wewe - ndiyo unapata mema na mabaya katika kila taifa, lakini wacha nikuambie tofauti kati ya familia 2 za Kiislamu.

    Anayekunywa anajua kuwa hii ni mbaya kwa hivyo ndio kwenye maisha haya ya muda ambayo ni ardhi unasema amebarikiwa na ana kila kitu na familia inayomwabudu Mwenyezi Mungu haina kitu - sawa umekosea!!!!!

    Wanabarikiwa sana kwa njia nyingi - kwanza mtu anayekunywa ana kila kitu lakini anapokufa - nini kinatokea kwake baada ya kufa? kama yeye kama Muislamu anajua ni dhambi kubwa kunywa. Pia Yesu anasema katika biblia ni haramu kunywa divai, kula nyama ya nguruwe, nk. sisi kama Waislamu tunamwamini Yesu PBUH - sisi Waislamu ni wakristo zaidi kuliko Wakristo.

    Familia inayomhimidi Mwenyezi Mungu na kufuata yale ambayo Mtume wetu kipenzi Muhammad (SAW) watapata maisha wanayostahiki nayo ni pepo.

    Nimeukubali Uislamu miezi 8 iliyopita na najua jinsi nilivyopotea katika ulimwengu huu wa muda - mimi ni bora zaidi bila utajiri wangu wote na ninapendelea kuishi maisha yangu kama Muislamu anayeishi kwa ajili ya Mwenyezi Mungu na mwenye shukrani kwa baraka na mafundisho kutoka kwa kipenzi chetu Muhammad. PBUH.
    Kwa hivyo ninachokuambia - kwamba ardhi ni maisha ya muda - maisha huanza baada ya kifo - basi fikiria mwenyewe sisi Waislamu tunaoishi maisha yetu kama Mwenyezi Mungu anataka tuishi - tunapata malipo makubwa zaidi - Maisha baada ya kifo - PEPONI.

  • Nimefurahi wana tovuti kama hii ili tuelimishwe kidogo (au mengi) zaidi, kwa hivyo mungu akubariki

  • Haruna Abdulkharim Link Jibu

    Assalam Allaikum Ndugu na dada katika Uislamu.

    Mungu akipenda tusisahau kamwe kwamba Dua ni zaidi ya funguo kuu zinazoweza kukufungulia milango yote kwa Mwenyezi Mungu ya kile unachohitaji, na kumbuka kuwa mwangalifu, mnyenyekevu na mwaminifu na mwaminifu katika ombi. Mungu Atubariki sisi sote.

  • Foqia Link Jibu

    Jazak'Allah..
    Mimi ni mmoja wa watu ambao kila wakati unataka matokeo ya haraka na ya haraka. lakini kwa chapisho hili lenye manufaa nimegundua kuwa mimi ndiye mwenye makosa, si Mwenyezi Mungu ambaye hanijibu bali ni mimi ambaye huwa katika harakati za kutaka kuona dua zangu zikisikilizwa.

  • Assalamo Alaykom Warahmataulla.

    Je, unataka jibu la haraka zaidi la dua yako? Je, ni haraka kuliko jibu la wasafiri, wanaofunga, wagonjwa, na mujahidina wanaoomba dua wanapokabiliana na maadui zao?”
    Mtume (saww) amesema:

    “Dua inayopata jibu la haraka zaidi ni ile inayotolewa na Mwislamu mmoja kwa ajili ya mwingine akiwa hayupo.”

    …… Imepokewa na Abu Daw’ud na Tirmidhi
    amesema Mtume (saw):

    Kila unapomuombea dua Muumini mwengine na hayupo, Malaika atasema: Amin na wewe.

    Ikiwa una matatizo, waombee ndugu zako dua kwamba matatizo yao yote yatatatuliwa. Ukisema: “Ewe Mwenyezi Mungu! kutatua matatizo ya dada zangu na kaka zangu.” Malaika aseme, "Ameen na wewe pia. Jibu ni la haraka sana kwa kaka, dada zako na kwako, haraka kuliko kujibu dua ya Mujahidina, Wasafiri wanaokwenda Hijja, nk. Unataka kuoa haraka iwezekanavyo sema kama: ((Ya! Mwenyezi Mungu! Mtumie dada yangu muislamu mwadilifu (mtaje dada yako) amchumbie na kumpenda mpaka milele ili asije akatenda dhambi. zina.Malaika husema, "Ameen wa laka" Ameen na kwako pia.Hivyo haraka dada yako ataolewa na wewe pia.Unataka kupata kazi yenye heshima, kisha waombee dua dada zako wanaotafuta kazi za staha kama: Ya Mwenyezi Mungu, mpe kazi nzuri na yenye baraka dada yangu (Mariam au yeyote unayemjua) au dada zangu Waislamu na kaka zangu wote wanaohitaji kazi na mishahara bora zaidi.” Malaika akasema: “Ameen wa laka.” Ameen na kwa ajili yako pia. dada na kaka zako ili wapate kazi nzuri na wewe pia.Dua yoyote nzuri uliyowafanyia kaka zako, jibu kwao ni la haraka na kwako pia.Ya Allah! nisaidie mume wangu kuwa mwaminifu kwako na Mjaalie amani na tajiri katika dunia hii mpaka milele, na aingie kwenye Jannah Firdaus. Jibu ni la haraka sana kwa mumeo na haraka kwako. Mumeo angekuwa na amani na tajiri mpaka milele na wewe pia, Insha Allah. kuwa mnyenyekevu katika dua na matendo yako kwa ajili ya Mwenyezi Mungu. Fanya dua katika lahaja yako ikiwa hujui lugha ya Kiarabu. Inapendekezwa kuwa usiwahi kuwaambia dada au kaka zako kwamba unamfanyia dua ikiwa unataka jibu la haraka zaidi la dua yako. Mwenyezi Mungu akukubali dua zako zote njema. Na asikubali dua zako zote mbaya. Ameen

  • kila ninapofadhaika nasoma kuhusu Mwenyezi Mungu na inanipa matumaini, nguvu na imani kwamba dua yangu itakubaliwa na Mwenyezi Mungu.

    Insha-Allah

    Amina

  • Imepotea moja Link Jibu

    Ninataka tu kusema kwa vijana wote katika wimbi la kuchanua hadi utu uzima. Jilinde na chochote ila wewe mwenyewe. Wewe ni adui yako mkuu. Akina dada katika Uislamu acheni kuwaza kuwa mpenzi atakaa maishani mwako milele, kaka katika Uislamu mfikirie binti wa mwingine kama ungemfikiria dada yako mwenyewe. Beba heshima yake kama vile ungefanya dada yako. Kumbuka kadiri unavyoanguka katika dhambi ndivyo unavyozidi kuwa mbali na Mwenyezi Mungu na rehema zake. Usijiulize kwanini hupati jibu wakati wewe mwenyewe hujijui. Yeye, mwenyezi hakuhitaji wewe, unamhitaji.

  • Inachukiza Link Jibu

    Imani yangu ilikuwa dhaifu, ingawa nilikuwa nikisema kwamba ninamwamini Mwenyezi Mungu, nilianza kutafuta wazifa au dua yoyote maalum ili kujibiwa dua yangu… haya mambo kwa kweli hayana umuhimu. kwanza kabisa unatakiwa kujua jambo hili kuwa madhambi ndio vikwazo katika kukubaliwa kwa dua yako. lakini sasa nimeelewa kwamba mtii Mwenyezi Mungu na atairahisishia njia ya kuelekea safari yako… Mwenyezi Mungu tafadhali Nisaidie na Uniongoze mimi na familia yangu kwenye njia iliyonyooka. Na nakuombea unitimizie matakwa yangu. nina toba kubwa kwa makosa yangu. Nisamehe na uniongoze kwenye njia iliyonyooka. nakupenda wewe Mwenyezi Mungu na nakuamini.

  • jamila Link Jibu

    Ninapitia wakati mgumu katika maisha yangu. Mume wangu na mimi tulitengana; tuna watoto 2 wa kike. Pls mk dua tupatane na mimi nirudi nyumbani. Jazakallah

  • Rana Link Jibu

    Ninamuomba Allah (swt) ahamishe huzuni ya kila mtu kwenye furaha. Ufunguo, kaka na dada ni esteghfar, ambayo ni kumuomba Mwenyezi Mungu msamaha. Astaghfirullah- sema hivi mfululizo kila wakati na inshallah dua zako zote zitakubaliwa.

  • Asante Ndugu Link Jibu

    Ndugu na Dada Zangu Wapendwa

    Ikiwa unataka mambo yako yote na matatizo yako yanyooshwe na Allah swt, kwanza hakikisha umeisahihisha Swalah yako (Sali kila Swalah kwa wakati wake & kwa Ndugu ikiwezekana pamoja na Jamaat). Muonyeshe Mwenyezi Mungu swa kimwili na kihisia kwamba unamhitaji YEYE.

    Hakikisha tabia yako ni nzuri kwa kuwaheshimu WOTE wanaokuzunguka na utafute fursa za kufanya mema mengi mfululizo madogo au makubwa kwa radhi za Allah swt.

    Mkumbuke Mwenyezi Mungu daima kama Atakavyokukumbuka.

    Wakati mwingine, na mimi huzungumza kutokana na uzoefu wa kibinafsi tunajua ndani kabisa kile tunachopaswa kufanya lakini tunahitaji matokeo ya haraka, hata hivyo tafadhali fuata ushauri hapo juu na uone kile ambacho Allah swa anaweza kukufanyia.

    Tafadhali nikumbukeni mimi na Ummah katika maombi yenu.

    Jazak Allah Khairum

  • naseem Link Jibu

    Assalamualaykum ndugu wapendwa,

    Mwenyezi Mungu awabariki nyote katika bodi hii kwa dua zenu. Maombi yangu yanawaendea nyote.

    Pia, tafadhali niombee dua. Uhusiano kati yangu na mume wangu hauendi vizuri. Hanipendi, havutiwi nami, na ananitesa. Pia, karibu miaka 5 ya ndoa na hatuna watoto baada ya kujaribu njia ya asili na kwa msaada wa matibabu. Ninaamini kuna uchawi fulani umefanywa juu yetu na ndoa yangu haina mtoto na haina upendo na unyanyasaji wa hali ya juu. Tafadhali ndugu zangu wapendwa, niombeeni dua kwamba Mwenyezi Mungu katujalia watoto na mume wangu ananipenda sana. Ninampenda sana na siwezi kumuacha. Hiyo itakuwa ndoto yangu mbaya zaidi. Tafadhali omba kwamba Mwenyezi Mungu atujaalie watoto na tafadhali tuombe kwa Mwenyezi Mungu kwamba mume wangu anitendee kwa upendo, utunzaji, na heshima.

    Pia, tafadhali omba kwamba uchawi wa Black Magic au Laana uondolewe kwetu. Tafadhali omba kwamba upendo wetu ukue siku baada ya siku. Tafadhali nifanyie dua hii. InshaAllah nakuombea kwa Allah pia akusaidie dua zako pia. InshaAllah.
    Ameen Ameen

  • Syed Mohamed Bin Ahmad Alsagoff Link Jibu

    Daima mshukuru Allah kila wakati na InshaAllah Allah SWT atatuondolea matatizo yote tunayokumbana nayo katika maisha yetu ya kila siku.
    Jitahidi sana kuomba kwa wakati, tunapaswa kujisikia vibaya ikiwa tutakosa, fanya utaratibu huu wa kila siku kuwa lengo katika maisha yetu.

  • Wasiu Link Jibu

    Salaam
    kaka.& dada.maisha ni mapambano ya kila siku. Kama Muislamu tunapaswa kuja kwa Mwenyezi Mungu kwa dhati ya moyo na nia.

  • Mahamadu salia Link Jibu

    Nina shahada ya uzamili katika Masomo ya Maendeleo na Shahada ya Kwanza ya Elimu lakini kwa sasa sina ajira, sina kazi ninakabiliwa na changamoto kubwa sana ambazo baadhi yake ni hatari kwa maisha. Tafadhali kaka na dada mniombee kwa bidii na mniombee dua ili Mwenyezi Mungu auelekeze USO WAKE kwangu. Kwa kweli ninateseka na fedheha na fedheha inanitazama moja kwa moja usoni. NAHITAJI KWA HARAKA DUA NA DUA SASA kutoka kwa WEWE NDUGU. TAFADHALI NISAIDIE KUTOKA KWENYE TATIZO HILI SASA. NAKUOMBA KWA UADHIFU NA HOFU YA ALLAH NDANI YANGU. ASANTE SANAALAIKUM.
    MAHAMADU SALIA

  • BINTA GAMBO Link Jibu

    Mahmud Salia Allah swt anaiona na anaijua hali yako kuliko wewe unavyoijua na ni Yeye pekee anayeweza kuleta ahueni, amani na urahisi katika maisha yako. Ninaamini sana NGUVU YA DUA kwa sababu nimekuwa katika hali ya aina yako ambapo matumaini yote yanaonekana kupotea. nilikuwa karibu na kipindi cha RAMADHANI na niliamua kuwa mambo yatakuwa sawa na Mwenyezi Mungu atanisaidia katika mwezi Mtukufu. Niliomba kama mwisho umefika na niamini kuwa ni miaka 14 sasa na ninamshukuru Mwenyezi Mungu kila wakati kwa kuniona katika nyakati hizo ngumu za maisha yangu. Mahmud awe na imani kwa Mwenyezi Mungu na uwe thabiti katika maombi, taqwa na dua. Ajibu maombi yetu yote amin.

  • Khafeelah Link Jibu

    Alhamdulilah… Kwamba nimepata tovuti hii… Nina shida ya kuandikishwa chuo kikuu.. Nilikuja hapa kutafuta duah… Alhamdulilah nilichokutana nacho kilinifurahisha… Na sina wasiwasi tena.. Kwa sababu sasa nimeweka matumaini yangu yote kwa Mwenyezi Mungu .. Nami naomba baada ya kupata kiingilio namwabudu YEYE zaidi ya sasa.. Asanteni dada na kaka wapendwa… naomba ANISAMEHE DHAMBI zangu.

  • henna Link Jibu

    bila mpangilio nilikutana na tovuti hii, lakini nilitumia asubuhi yote kusoma maoni na dua zote hapo juu na alhamdullilah, ninahisi bora.
    mimi pia, siwezi kujizuia kujisikia kuvunjika moyo wakati mwingine, lakini hatia inatokea moyoni mwangu. labda kitu ambacho nimesahaulika kimeweka kizuizi kati yangu na rehema za Allah swt…Allah ndiye anajua zaidi

    sitaki kuhangaika, lakini nakubaliana kwa moyo wote na kuomba dua kwa ajili ya ummah kama hatua ya siku zijazo.
    Mwenyezi Mungu atuongoze sote.
    Allah swt azisikie dua za wale wanaojitahidi kuwa bora na wanaohitaji rehema zake.
    Ameen.

  • Hafiz Link Jibu

    Salaam kwa wote

    Nilifungua barua yangu jana na nilikuwa na barua kutoka kwa iqrasense na baada ya kuisoma furaha ya moyo wangu ilijaa furaha. Ingawa ninapitia nyakati fulani ngumu kwa sababu ya makosa niliyofanya hapo awali kwa sababu ya ujinga wangu bado ninajisikia kubarikiwa ninapofikiria. Na ningependa kuwasihi ndugu zangu wote msichukulie dua kirahisi kwa sababu imenisaidia sana na kunifanya niijue zaidi dini yangu na ninaowatumikia. Mwenyezi Mungu alinibadilisha kikawaida!!!. sasa nina maoni tofauti kwa mambo yote ya kidunia na niko karibu naye zaidi kuliko hapo awali…. Wakati mwingine sio kuomba mara tano kwa siku bali imani uliyoweka katika maombi.
    Allah (swt) atusamehe madhambi yetu na atubariki katika maamuzi yetu yote

  • Yusoph Link Jibu

    Salaam kwa Ndugu na Dada wote katika Uislamu,

    Ninakubali ulichotaja (maoni na majibu) kuhusu Dua hii (dua)

    Tuendelee kusoma mada hizi za kuelimisha katika Uislamu na tupate manufaa zaidi.

    Allah atujaalie kheri nyingi hapa duniani na akhera. Ameen.

    Jazakumullah Khair,

    Yusoph

  • Ismail Aliyu Link Jibu

    Salaam! Jazakh`Allah unafanya kazi nzuri sana na Allah(SWT) akulipe kheri tele. Napata mengi ya machapisho haya yanahusiana na hali niliyo nayo.

  • Ninaamini kwamba vikwazo na matatizo yetu mengi huja kupitia makosa yetu. Lakini kusema kweli Mungu ni mwingi wa rehema ikiwa tunamwomba msaada, yeye hutusaidia kwa mshangao wa furaha usiotarajiwa kupita mawazo.

  • Salaam kwa Ndugu na Dada wote katika Uislamu, kigezo cha kwanza cha dua kukubaliwa ni uaminifu kwa kawaida tunanunua kitabu cha dua na hatujui kitabu cha dua hii kinasemaje tunafungua tu na kupindua kurasa na tunasoma dua kwa dua hii kwa kuwa hatuelewi kiarabu hatuna mashiko hivyo tunarudia tu kama kasuku tukidhani Allah SWT atatupa tunachotaka kigezo namba moja cha dua ikubalike ni ikhlasi na wakati hatujui nini. dua inasema vipi tunaweza kuwa waaminifu?

  • Saadatu Link Jibu

    Nimeguswa sana na jinsi kaka na dada zangu wanavyoitikia suala la dua.Yeyote anayetamani amani, utulivu na faraja anaweza kuyapata yote kwa kumkumbuka Allah SWT. Unapaswa kujua kwa yakini kwamba kila kitu kinachotokea hutokea kwa mujibu wa amri (amri). Kila alichoandikiwa Muislamu ni bora kwake.
    Nakutaka uhesabu baraka za Mwenyezi Mungu na uzishukuru na kwamba wewe ni bora kuliko wengine.
    Basi mtegemeeni Mwenyezi Mungu kwa uthabiti, na kubali ya kwamba kila kilichoamriwa kitatokea, subirini na kutoka saa moja hadi nyingine, hali hubadilika na matatizo yanatoweka.
    Haya yote yanaweza kupatikana kupitia dua kwa Allah SWT

  • Sharifa Link Jibu

    Masha Allah, Mwenyezi Mungu akubariki kwa kazi unayoifanya

  • Eddy Link Jibu

    Hi,
    Natumai hamjali lakini bado najaribu kuuelewa Uislamu.
    Ninaposoma Quran na baadhi ya maandiko yako inanipa furaha
    hisia ya faraja. Nakushukuru.

    Eddy

  • Asalamualaikum,
    Masha Allah ni makala nzuri na yenye kuelimisha.
    Best Regards,

  • Assalamu-aleikum. Jazakallah kwa makala hii ya kusisimua. Hakika sisi Waislamu tumekuwa wapenda mali sana na tumerogwa na matamanio ya ulimwengu huu wa muda. Tujirekebishe na turudi kwenye njia ya haki ili tufanikiwe duniani na Akhera. Allah SWT ni Mwingi wa Rehema, Mwenye kurehemu na tunapaswa kujitahidi kufuata Amri zake na kufanya dua kwa Ummah wetu, kwani hakika dua inaweza kubadilisha hatima yetu na ndio silaha kuu ya Waumini.

  • ayesha haroon Link Jibu

    Ma'a sha Allah aiwekee elimu bora kutoka katika Qur'an na Sunnah!! Al hamdullilah…….

  • angani Link Jibu

    Mwenyezi Mungu atatujaalia Dua yetu ikiwa kweli sisi ni wakweli, na wasafi mioyoni, tunaswali tahjud na hajat usiku, tasbih, selawat, na kusoma asmaulhusna kila siku, insyAllah maombi yako yatajibiwa, kwa hivyo nilifanya ... siku chache na miezi, Mwenyezi Mungu atakuonyesha njia sahihi ya mafanikio katika juhudi zetu, kwa uamuzi mkubwa na mahitaji ya kila siku katika maisha omba istikharah, Alhamdulillah Dua yangu wakati wa dhati.uliza kwa machozi, ulipewa kila wakati…. Allah Karim, Allahu Akhbar...angsana..

  • Makala nzuri, ninajifunza mengi. Pls endelea na kazi hii nzuri. Asante

  • lenfakuso Link Jibu

    NICE POST, SIWEZI KUTOA MAKADIRIO YA NUMBA YA WAKATI DAT DUA IMENISAIDIA KUTOKA KATIKA MASHARTI YA SM TIGHT, MWENYEZI MUNGU AENDELEE KUKUBALI DUA ZETU.

  • Irfan Mohammed Link Jibu

    Jazak'Allahu'Khairan,,,
    Allah (Subhaana-wa Ta'ala) Amjaalie kila Mwanaadamu zawadi hii ya kufanya Duaa mbele ya Allah pekee,,,,Aamiyn !!!

  • Mohamed Link Jibu

    Mashallah asante sana hii inasaidia sana na inatia moyo sana nakubali kuwa dua ni kitu tunachokosa kwa wepesi sana watu waombe dua na wajue mioyoni mwao kuwa ya Allah (SWT) anaorodhesha na haijalishi atafanya nini. jibu hapa au baadaye

  • Mwislamu mwenzangu Link Jibu

    Nimekuwa nikihisi kama hakuna kinachonifurahisha tena, na sidhani kama ni bahati mbaya kwamba nimekuwa nikitenda dhambi tena na mpenzi wangu. Nimegundua hili 100% sasa na nitakaa mbali nalo. Hata zamani nilipokuwa mdogo sikuzote niliadhibiwa baada ya kutenda dhambi au kuzungumza vibaya na mama au nyanya yangu. Nilikuwa najiwazia kwanini mtu mwingine asiadhibiwe kwa hili na lile au baada ya kufanya hivi na vile? Lakini labda nikagundua kuwa Mwenyezi Mungu hawaadhibu watu au kuwapa majaribu wale wasiomwamini kama vile watu wanavyomwamini. Naupenda Uislamu. Nimefurahi sana Mwenyezi Mungu kuniweka kwenye njia iliyo sawa Allamdullillah. Kwa kifupi hoja yangu ilikuwa kutenda dhambi kuna athari kwako. Yeyote anayepitia jambo hivi sasa, Istighfar, Istighfar, Istighfar. Soma dua kuhusu toba na shukurani na uzifanyie kazi kila siku. Soma Quran, sikiliza usomaji wa Quran kadri uwezavyo. Kamwe usidharau jinsi inasaidia sana. Mwenyezi Mungu asikie maombi yako yote. Ameen

  • Aaminah Nasreen Link Jibu

    As salaam Aliakum wa Rahmatalahi wa Barkathahu!
    Nilikuwa nikipitia maoni ya watu na nilihisi kuwa Dua ni sehemu ya maombi yetu ya kila siku. Bila ya Dua maombi yetu hayakamiliki, ni njia ya kushikamana na Mwenyezi Mungu, pia ya kumshukuru kwa fadhila zake anazoturuzuku. Tunapokuwa na huzuni, tunapenda kuwa karibu na Mwenyezi Mungu kwa kumuomba. Dua ni chombo kinachotuepusha na msongo wa mawazo, pia napitia wakati mgumu, miaka mitatu nyuma nilipata ajali na sasa hivi ni mlemavu wa miguu, iliniwia vigumu sana kukubaliana. Nilikuwa mara kwa mara katika maombi yangu, nilichukia kukosa maombi yangu. Ilinichukua miezi michache kuanza kuswali tena, ingawa bado najisikia vibaya kwa sababu sina kibofu cha mkojo na njia ya haja kubwa, naomba tu kwa Mwenyezi Mungu anipe paaki(usafi) ili niweze kuswali na kufunga wakati wa Ramadhani Ameen.

  • Kamal Link Jibu

    Labda omba ili usiwe kama yule aliye chini yako katika starehe. Omba ili usiwe mgonjwa kama wale wanaosumbuliwa na magonjwa makubwa. Omba ili uwe na afya njema. Walakini usipuuze ukweli kwamba kukaa na afya inamaanisha kuwa unajihusisha na maisha yenye afya! Ni rahisi kama hiyo. Waislamu tumesahau kuwa mfumo wetu ni kamilifu, dini yetu ni kamilifu (Kiuhalisia) na bado sisi ndio wenye kazi kubwa sana mikononi mwetu, Kwa nini? Tumepangwa kufikiria kwa njia fulani na tunachukua mstari huo wote wa ndoano na kuzama! Tunauana kwa wingi, tukihamishana mamilioni, hawa ni walewale wanaozungumza lugha moja na kuna mambo mengi sana na unataka kuweka mikono yako pamoja na kusema DUA??? Haifanyi kazi! Well DOne ni bora kuliko Well said. Fuata miongozo ya dini yako (Mkamilifu). Tutakuwa tunafanya Ibada ya hali ya juu zaidi, tutajitahidi kidogo kutoka kwa Dua na kupata mengi kutokana na matendo yetu.. Ibada ndio jibu na sio Dua pekee. Mmoja anazuia na mwingine anaponya! SO zuia kabla halijatokea! Tuna zana! Quran PEKEE!

  • Mada kubwa na hoja zinazonifanya nifikirie dhambi zangu na kunilazimu kuinua mikono kwa ajili ya dua….. Rab ighfir warham wa anta khair ur rahemeen. Ameen

  • mehmood hussain Link Jibu

    WAPENDWA DADA NA NDUGU WAISLAMU WOTE,

    ASLAM O ALAIKUM,

    MUISLAMU YEYOTE ANAPOKUWA KATIKA MAJARIBU NA SIKU NGUMU,
    LAZIMA ATATAFUTE MSAADA KWA ALLAH MKUBWA KULIKO WOTE BAADA YA WAZOO ATOE RAKATI MBILI ZA SALAT UL HAJJAT, ASOME SURA FATEHA, QULS 4, DAROOD E IBRAHIMI,
    NA OMBA KWA NYOYO NA ALLAH WOTE KWA USAIDIZI, INSHAALLAH ATASIKILIZA DUA YAKE.

  • Maira Link Jibu

    Assalm alaikum.. kila siku ni mapambano na kila kitu. Hakuna kitu kinachoenda sawa kwangu na familia yangu. Sijilinganishi na mtu yeyote ila nimegonga mwamba. Naomba mambo yawe mazuri inshallah

  • safaa Link Jibu

    Asalam alykom
    Alhumma sale 3ala Mohammed wale Mohammed.
    Ndugu wapendwa nataka ninyi mnifanyie Dua. Natamani sana kuolewa na nataka ufanye Dua kwa Mwenyezi Mungu ili anisaidie. Nimekuwa nikipambana kwa miaka na ninahitaji msaada wako wote. Ya rab naomba unisaidie kuoa. Mwenyezi Mungu awabariki nyote na awatimizie matakwa yenu.

  • isaac Link Jibu

    Asalam Aleikum wapendwa kaka na dada, huwa nakuja na kusoma post zenu, zinatusaidia like mimi haswa kutafakari katika maisha yetu kujua kuendea jambo kwa njia sahihi ya kiislam na huwa naangalia email yangu kwa mail kutoka iqrasense. .com Mwenyezi Mungu akulipe kheri

  • Muhammad Link Jibu

    Assalamun Alaikum warahmatulillahi ta'ala wabarakatuhu. Salamu kwa ndugu wote katika Uislamu. Nataka kumwambia kila mtu kwamba katika jambo lolote analofanya mtu amkumbuke Mwenyezi Mungu, kama haya yalikuwa ndiyo kwanza kwako amini kila kitu kitakuwa rahisi kwako. tena usifikirie kuwa unaomba muda mrefu na Allah {SWT} akakupuuza, ngoja nikuambie jambo moja Allah anajua ur in and your out, {AlBaseer} wakati wa kuswali, usiombe kwa muda na usimame kutokana na ukweli kwamba. Swalah yako haikubaliwi mara moja, swala yako iwe ni muendelezo kwa sababu wao ni kikomo cha muda Mwenyezi Mungu anakubali maombi kutoka kwa waja wake, na tena ukitaka kupendwa na Allah SWT, shika amri zake na usiwafuate watenda maovu. Wakati wa maombi yako basi subira iwe mazoezi bora zaidi. Plise tabia yako pekee iwe ni tabia njema, udhihirisho wa mapenzi kwa jirani yako, kuwa mkarimu, kuwasaidia masikini wakati huna akili kidogo, tumia pesa zako kwa ajili ya Mwenyezi Mungu na Mtume wake Mtume (SAW). Allah SWT atuongoze. Masalam.

  • Waqar khan Link Jibu

    Salaam, hizi hapa senti 2 zangu. Nadhani hatupaswi kukata tamaa, ikiwa tuko katika hali ngumu au tunadhani dua zetu hazijibiwi. Kwanza ni lazima tuisome Quran, na tujaribu kuelewa jinsi Allah anavyofanya kazi. Kila Nafsi hujaribiwa. Hata Mitume wamejaribiwa kama Nabii Yusuf, baba yake, Nabii Musa, Isa na hata Mtume Muhammad…. Tazama hadithi zao utaona kwamba Mwenyezi Mungu amewatia mtihanini vikali lakini walikuwa ni wenye subira na waumini. Nadhani Mwenyezi Mungu anatujaribu, na kwa hiyo kuona ni yupi kati yetu anayepaswa kuwa na karama ya Janaaha….Kwa mfano, kama wewe uko katika daraja la 1, na hujaribiwa kamwe, hutahamia daraja la 2, lakini wengine wanaweza. sema vizuri ninajaribiwa sana, sijui nifanye nini…kwanza ilikuwa kazi yangu, mke, na sasa watoto wangu…lakini fikiria tu, ikiwa uko chuoni hebu sema, na mwalimu wako alikupa mtihani. ...hapo hukufanya vyema, na mwalimu hakuwahi kukupa nafasi ya pili? Namaanisha utapitaje? Kwa hivyo ikiwa Mwenyezi Mungu hakutujaribu tena, na labda tulifeli mtihani wa kwanza ... , wakati ninajaribiwa, kufikia sasa, nilisema Asante kwa Mwenyezi Mungu…na nikaanza kuomba, na kumwomba Mwenyezi Mungu anisamehe, na anisaidie kulikabili suala hili…na Mwenyezi Mungu anisamehe dhambi zangu….wakati mzuri zaidi. kusali ni sala ya usiku, usiku wa manane….tafadhali sali kwa muda mrefu, chukua wakati wako muhimu sana na umwombe Mwenyezi Mungu akusaidie, na omba chochote…. Siku zote nilimuomba Mwenyezi Mungu anifanikishe katika maisha haya na hapa baada ya ....na sikujua lakini kwa umakini, Biashara yangu inaendelea vizuri, sina mafanikio na familia bado, lakini jamani Mwenyezi Mungu ananijaribu, na nina hakika atayajibu maombi yangu, ni suala la muda tu…kama sivyo. katika maisha haya, baada ya hapo…kwa sababu unajua kwamba baadhi ya maombi hujibiwa baada ya maisha….na Mwenyezi Mungu anajua…natumai maombi yangu yatajibiwa baada ya maisha, kwa hivyo ningeweza kuwa na furaha..Ameen.

  • Njia nzuri ya kusema, na aya nzuri ya kupata habari kuhusu mada yangu ya uwasilishaji, ambayo nitawasilisha katika taaluma.

  • Khan Tanzila Link Jibu

    Assalamoualaoikoum
    Ndugu zangu wapendwa.nawashukuru nyote kwa kile mnachofanya.Usaidizi wa kimaadili ni kama kidonge cha uchawi.
    Nakubaliana na nyinyi nyote kwamba Dua ni silaha ya muumini.nimeolewa tangu miaka 10 nimekuwa jehanamu maisha.nasali mara tano n Kwa sala zote za surogatory.nafunga mara mbili kwa wiki.sijashikamana na hili. material world .kila siku namuombea Umattee Muhammad SAW huku machozi yakinitoka.
    Ninavumilia kwa mume wangu kwanza kwa sababu ya Mwenyezi Mungu na pili kwa mtoto wangu.
    nimemjali na kumpenda mume wangu kama mfalme.
    He has lots of complexes n cannot see my success .nimekuwa nikimuheshimu siku zote cos i fear Allah.its my doahs n faith that keeps me kusonga mbele.
    lakini nina huzuni sana leo kwa sababu kuna mtu ambaye namuona kuwa mtu wa pekee sana katika maisha yangu ameniumiza sana.Alikuwa kama mwanafamilia.Alikuwa na matatizo.nafunga kwa ajili ya matatizo yake.nafunga kumuomba Mwenyezi Mungu msamaha wake. .nafunga kwa istikhara cos ya matatizo yake na mpenzi wake.
    natoa sadkah kila alhamis kwa ajili yake.nite n days namuombea n ni miaka miwili tumejuana cos ndiye msambazaji wangu wa mashuka .
    Nilifanya haya yote kwa ajili ya Mwenyezi Mungu Pekee.
    Lakini nikirudi napata teke kubwa.
    Sababu ni kwa sababu nilikuwa nikimwongoza kwenye njia iliyo sawa.Siku hiyo alipokasirika….nilikuwa nafunga n kusoma wazeefahs kwa shida zake .nilimtumia sms nikamwambia leo ninafunga n kusoma wazee so plz today control ur nafs. n dont do any bad things cos my fast n wazeefahs won't work.he was in financial crisis.unaweza kuniamini aliganda mara ya mwisho kuonekana na kuniblock kwenye fb.
    Hata hivyo…kila siku naendelea kumuombea na kumuomba msamaha.
    Nawaomba tu kaka na dada zangu wapendwa mniombee ili atambue makosa yake na aniombe msamaha..
    Omba kwa dhati kwa SWT kwamba anitumie ujumbe na sitaki awe na chuki yoyote moyoni mwake kwa ajili yangu. Mwenyezi Mungu anisamehe kama nimemuumiza.
    Jazakallah.

  • Bismillahi rahmani rahim baraka na salamu zimfikie Muhammad saw na ahli zake na maswahaba zake. Ya Allah nataka kusema asante kwa kozi ya kiwango cha 3 na ninataka kufanya kazi kwa bidii na kunisaidia katika safari yangu na kujitolea na kuwa na nidhamu. Ya Allah nitumie waalimu wazuri wa kunisaidia na kunisaidia kuelewa kazi ya kazi zangu na kunisaidia kupita miungano nisaidie kufanya vizuri katika kila umoja na kufanya utafiti wa kutosha na kuwa na msaada wa kutosha kutoka kwa vidole vya utangulizi juu ya jinsi ya kuiweka na kuielezea. Ya Allah nisaidie nifanye vyema nisaidie kutimiza mahitaji yangu na nisaidie kupata usaidizi ninaohitaji na unisaidie kuumaliza ili niweze kusonga mbele zaidi. Ya Allah umeona jinsi mambo na mfumo ulivyobadilika na umeona jinsi mama yangu pan alivyokuwa akiendesha baiskeli vilevile. Lakini umepata kitu bora zaidi na ya Allah nisaidie kuleta mafanikio ikifuatiwa na mafanikio zaidi katika kazi hii na tarehe za mwisho na unisaidie kuchukua wakati mzuri na kuridhika na rasimu ya mwisho ya kila kazi. Ya Allah nisaidie nifanye vizuri. Ya Allah hii itanisaidia kwenda mbele zaidi. Ya Allah basi nataka kufanya mambo mengine. Sitaki kusubiri wakati wangu ee Mwenyezi Mungu. Na ninataka niitumie vizuri. I Donnot wang kufanya multitask na kunisaidia kupata kazi mpya ambayo haina maumivu ya mgongo. Ya Allah nisaidie katika maisha yangu. Ya Allah nisaidie nipate tuzo hii. Ya Allah nisaidie kufanya hivyo na niongoze katika hilo. Ya Allah nisaidie katika changamoto na mitihani. Ya Allah nisaidie katika hayo yote. Ya Allah nisaidie utulivu wa kufurahisha na urafiki na uhusiano mkubwa na ufahamu katika mwendo wangu. Ya Allah nisaidie niende mbele zaidi wakati kuna mazingira. Ya Allah asante sana kwa hilo na kila kitu na msaada wako. Wasaidie wenye uhitaji ya rabb ambao hawana ujasiri pia wasaidie pia Ya Allah nisaidie niwe na mafanikio kamili kama mtu yeyote. Ya Allah nisaidie sana amen

  • bismilahi rahmani rahim. baraka na salamu zimfikie Muhammad saw na jamaa yake yote na maswahaba zake. ya allah nighufirie madhambi yangu na shirki zangu na kila kilichokukasirisha. ya allah nataka kujisikia mzima na mwenye msingi na mnyenyekevu. ya allah nataka kusema kwamba watu wengi wazembe walijaribu kunikasirisha na kwa hivyo waliniathiri kwa ujumla. ya allah ilinifanya kuwa dhaifu na hasira na nzito na mbaya. mwili wangu pia umechoka kimwili na sipendi watu wakinikodolea macho na sipendi ninapopiga kelele bila sababu. na sipendi wale ambao hawasaidii lakini kuzungumza nyuma yako. oh ya allah sitaki kusherehekea na kufichua na kufanya riya. ninataka kuwa mnyenyekevu na kujifunza zaidi kuhusu mambo na kuwa na motisha ya kusoma kozi yangu na kazi na kuweka akiba ya gari. ya allah siwezi kumsikiliza mtu mwingine yeyote asiyenisaidia na kuchukulia mambo yasiyo ya kweli juu yangu ya allah wako juu yetu na anatuona sote. tafadhali nisaidie na ninalala unaniweka salama kutokana na dhoruba hii yote ninayokabiliana nayo bila kujali. nahisi kama kuna vampires. nahisi wanakutazama na kusema vibaya nyuma ya yorr haswa mama yangu. ya allah nahisi kama kabla tu sina gari ni mvivu na hilo linanifanya nijisikie mzito na kupunguza mwendo wake ni wa kuudhi sana ya allah nisaidie kwenye dhoruba hii ya allah tafadhali. nahitaji kurudi kazini na kufanya kazi na kusoma. oh allah nakuhitaji na uniokoe. Sipendi na nataka kusikiliza muziki tena na usio na akili na uwongo wa uwongo ya allah tafadhali weka mbali na usengenyaji usio na maana pia. na kaa mbali na watu wanaofanya mambo yasiyo ya haki na unajua wao ni akina nani. ya allah nakuomba unisamehe dhambi zangu. ya allah naomba unisaidie. ya allah naona kila kitu naona kila kitu kutoka kwa mama na kaka zangu na inanifanya nijisikie vibaya. ya allah nisaidie. ya allah niweke salama yaa allah nifanye ninyamaze nianze kuokoa nishati instade. na fanya mambo mema amen. pia kusaidia wahitaji na wale ambao wanakabiliwa na changamoto hizo kubwa. ameen. ya allah maisha yangu kuishi moyo wangu maisha yangu yote ni kutoka kwako na hatimaye nitarudi kwako hakuna mtu mwingine anayenimiliki ila wewe pekee. Amiin ya allah wewe ni miongoni mwa walio tajiri wa milele na mwenye kurehemu na mwenye kupenda zaidi mwenye kusikia na mwenye kuona mambo na mfalme na mkuu wa yote amiin ya allah naomba tena unisamehe madhambi yangu makubwa niliyoyafanya na hayo. wananifanyia. ya allah nisaidie nisiwe mbali kuona watu wakijishughulisha kwa sababu sio nzuri kwangu. ya allah riya amekosea. ya allah ni makosa ya allah nifunike chini ya ulinzi wako. na kufanya kazi kwa kimya na kwa vitendo. na Mwenyezi Mungu niokoe katika maisha haya na akhera

  • Majadiliano ya kuhamasisha ni dhahiri yanafaa kutolewa maoni.
    Ninaamini kwamba unapaswa kuchapisha zaidi kuhusu suala hili, huenda lisiwe somo la mwiko lakini kwa kawaida watu
    usijadili mada kama hizi. Kwa ijayo! Kila la heri!!

  • Mohammad Rizwan Link Jibu

    Masha'Allah

    Wote Wapendwa, Ndugu na Dada
    Nilisoma kwa uangalifu kila mtu alitaja chochote.
    Hakika hakuna kitu katika ulimwengu huu. Sisi sote tutaondoka kwenye ulimwengu huu
    Kwa hivyo tunapaswa daima kumsifu na kumshukuru ALLAH Mwenyezi ambaye anatupa maisha mazuri. na kumfuata Mtume wetu kipenzi (Muhammad SAW)

    Ishi maisha yako mwenyewe kwa imani kamili ya mwanafamilia wako na jamaa
    ALLAH atupe amani rehema na baraka ziwe juu yenu nyote.
    Katika Ulinzi wa ALLAH.

  • olagoke saheed Link Jibu

    Assalam alaikum
    Hii ni makala nzuri sana, inayofungua macho kwa kila mtu ambaye shaka yake ni kuitikia Dua na Mwenyezi Mungu. Jazakum'llah khairan

  • bismilahi rahmani rahim, baraka na salamu zimfikie Muhammad saw na ahli zake na maswahaba zake. Ya allah nahitaji msaada wako. tafadhali nirudishe kazini tena na uniruhusu niwe na ufanisi tena. ya allah wafungue mioyo na akili zao na nisaidie nirudi kazini. ya allah nahitaji msaada wako na nataka nirudi kazini. naomba nguvu na ushindi wako siku hii. ya allah nisaidie nirudi kwenye trakti nimalize kazi zangu na nifanye kazi vizuri na niweke akiba vizuri na nijipange vizuri. ya allah nisaidie kwa yale maisha yananitupa ya allah usiniache na kupepesa macho. ya allah nijaalie mafanikio yakifuatiwa na mafanikio zaidi katika maisha haya na akhera

  • Rahat Link Jibu

    Ndugu na dada,
    tafadhali niombee dua kwani ninakabiliwa na shida mbaya na ninateseka sana. Tafadhali naomba Mwenyezi Mungu SWT aniondolee dhiki, balaa na wasiwasi na badala yake aiweke furaha, afya na amani ya akili Tafadhali chukua sekunde moja kusema Ameen na Mwenyezi Mungu ajibu maombi yako kwa kujibu Ameen.

  • mapema Link Jibu

    Asante kwa makala hizi nzuri. Je, ni lazima tusome dua kwa Kiarabu au tunaweza kusema kwa lugha yetu wenyewe?

  • Masha allah! Mwenyezi Mungu azikubali juhudi zako!
    ameen! Ndugu Bros na Dada ur waliomba 2 kuuombea Ummah mzima. Wale wanaokandamizwa popote pale duniani. Hasa kuhusu Waislamu wa Burma (Myanmar).
    Mwenyezi Mungu azikubali dua, dua na dua zako! Ameen!

  • Ninapenda tovuti yako kabisa.
    kweli kupendwa
    kujifunza quran sasa siku ni rahisi sana. hakuna haja ya kwenda nje kwa mwalimu, unaweza kujifunza quran kwa urahisi nyumbani kupitia

Kuondoka maoni